สวัสดีค่ะป้าpall และเพื่อน จาก น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวค่ะ

Previous topic - Next topic

Nantaree

สวัสดีค่ะป้า pall และเพื่อน เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกเวป pallswiss ได้วันเดียว

แต่ได้เข้ามาอ่านเวปนี้หลายครั้งแล้ว  รู้สึกเป็นเวปที่ดีและมแต่เพื่อนๆมีน้ำใจ  ป้าpall

ก็ใจดี มีน้ำใจ หนูขอสมัครเป็นหลานสักคนนะคะ แฟนหนูอยู่ Liechtenstein

ป้าpall รู้จักประเทศนี้ใช่ไหมคะ เพื่อนๆ คนไหนมีแฟนอยู่ท่ประเทศนี้บ้างเอ่ย

แฟนจะมาหา 25 ธค.  นี้ค่ะ  ลุ้นเรื่องเปิดสนามบินแทบตาย กลัวจะไม่ได้เจอกับแฟน เพราะเป็น

การพบกันครั้งแรก แต่คุยกันมานานแล้วค่ะ จนเรารู้สึกดีๆ ต่อกัน  ขอให้ป้า pall สุขภาพแข็ง
แรงในยามอากาศเย็นยะเยือกขนาดนี้นะคะ  แล้วหนูจะเขียนมาใหม่ค่ะ

Lookjan

สวัสดีค่ะ  :D  ยินดีต้อนรับสมาชิคใหม่ค่ะ ชื่อลูกจันอยูที่สวิส
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ยังงัยก็เข้ามาคุยกันบ่อยๆได้นะค่ะ 

Nantaree

สวัสดีค่ะคุณลูกจัน ดีใจจังที่เข้ามาคุย ขอบคุณนะคะ

อยู่สวิส เมืองอะไรคะ หนาวไหม  ไปอยู่กี่ปีแล้วค่ะ

ส่งรูปมาให้ดูบ้างสิคะ  จาก นันท์

Lookjan

อยู่ที่สวิสรวมที่ไปๆมาก็ประมาณห้าปีได้แล้วค่ะ เรื่องความหนาวที่สวิสก็หนาวมากเหมือนกันในฤดูหนาว แต่ลูกจันอยู่ที่นี้ชินกับความหนาวมานานแล้วค่ัะ เลยรู้้สึกเป็นธรรมดาของฤดูหนาวแต่ชอบหิมะค่ะ โดยเฉพาะเด็กๆชอบมาก.ถ้าคุณนันท์อยากดูรูปก็ลองไปดูที่หน้ากระทู้(เอารูปลูกสาวมาแนะนําตัว)ได้นะค่ะ อ้อ.ลืมบอกว่าลูกจันอยู่ที่ Wilรัฐ St.Gallen ค่ะ 

Nantaree

Hallo คุณลูกจันท์ ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมความที่ฝากไว้  แล้วนันท์จะเข้าไปดูรูปนะคะ

ได้กลับมาเที่ยวเมืองไทยบ้างไหมคะ ตอนนี้อากาศดีมาก แฟนของนันท์จะมา 25 ธค. นี้

จะไปเที่ยวเกาะช้าง เสม็ด กระบี่ ภูเก็ตกันคะ  ตอนแรกลุ้นเรื่องปิดสนามบินแทบตาย ในที่สุด

ก็เปิด โล่งอกไปที อยู่โน่นคุณลูกจันท์ทำงานอะไรคะ  นันท์ทำงานบ. คอนซัลแตนท์ด้านศึกษาผล

กระทบสิ่งแวดล้อม บ.  ทำงานให้รัฐค่ะ แล้วคุยกันอีกนะคะ  เดี่ยวไปถามแฟนก่อนว่าเมืองที่คุณอยู่ไกลจากบ้านเขามั้ย

Lookjan

สวัสดีค่ะคุณนันท์. :D ดีใจด้วยค่ะที่จะได้เจอแฟนแล้ว น่าอิฉาจังได้ไปเที่ยวเกาะช้าง ลูกจันไปบ่อยค่ะที่เกาะช้าง เพราะบ้านเกิดอยู่ที่จังหวัดตราดนะค่ะ ตอนนี้ที่เมืองไทยคงเห็นต้นคริสต์มาสแล้วนะค่ะ ปีก่อนแถวถนนสุขุมวิทต้นคริตมาสสวยมากๆ แต่ไม่รู้ว่าปีนี้จะจัดเหมือนปีก่อนหรือเปล่า คุณนันท์อยู่แถวใหนหรือค่ะ? อ้อ.ลืมบอกลูกจันอยู่ที่สวิสไม่ได้ทํางานหรอกค่ะ เลี้ยงลูกกับดูแลบ้านคืองานหลักของลูกจันค่ะ ;)

NA-SP

รายงานตัวจ๊ะ
เป็นน้องใหม่ในสวิสเหมือนกัน เพิ่งอยู่ได้แค่ 1 เดือนเอง ขึ้นรถไฟยังอ่านภาษาเยอรมันไม่ออกเลยจ้า
ก็ยังหาที่เรียนอยู่น่ะค่ะ เพราะเดือนกุมภาปีหน้าต้องกลับบ้านที่จันทบุรีก่อน
แล้วพอกลับมาถึงจะได้เริ่มเรียนภาษาเยอรมันซะที (จะได้คุยกับคนสวิสได้รู้เรื่องเน๊อะ)

ก็ยินดีที่ได้รู้จักจ๊ะ ใหม่กับเวปไซด์นี้เหมือนกัน เพิ่งเข้ามาได้ 1 อาทิตย์เองจ๊ะ
บายจ๊ะ น้องนา คนจันทบุรี

Nantaree

สวัสดีค่ะ คุณน้องนา

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ โหยอิจฉาจัง ได้ไปโน่นแล้ว  ไม่ทราบขอวีซ่าอะไรไปคะ  ยากไหมคะ

แล้วนันท์จะขอคำแนะนำบ้างนะคะ นันทืจะไปปีหน้า  รอแฟนมาหาคริสมาตนี้ค่ะ

pass auf dich auf

Nan