มาถึงสวิสเรียบร้อยแล้วครับ

Previous topic - Next topic

00AuM00

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกๆคนเลยนะครับที่ได้อ่านกระทู้ีที่ผมโพสท์ไปแล้วมีข้อแนะนำต่างๆ
มากมาย รวมทั้งขอบคุณป้าพอลมากๆนะครับ บอร์ดนี้ทำให้รู้ว่า คนไทยไม่ว่าอยู่ที่ไหนๆก็ีมีน้ำใจซึ่งกันและกััน ดีใจมากๆเลยครับ

ตอนนี้วีซ่าผม นายจ้างเขาได้ไปติดต่อกับ ตม.  แล้วขอเลื่อนวันเดินทาง และตอนนี้ผมก็ได้มาอยู่ที่สวิสเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ (เพิ่งถึงเดี๋ยวนี้เลยคับ เลยคิดถึงบอร์ดป้าพอลขึ้นมา ว่ามีคนอีกหลายคนยังอยากรู้เรื่องราวของเราอยู่)

ตอนที่ผมไปสถานทูตเพื่อไปแก้วีซ่าอ่ะคับ เจ้าหน้าที่เขาก็เย็นๆชาๆเหมือนเดิมน่ะคับ เราก็ต้องทำมึนๆใส่เค้าเหมือนกัน ให้เค้ารู้สึกว่า ถ้าโดนมึนใส่มั่งจะรู้สึกไง(แอบนิสัยไม่ดีนะ ผมเนี่ย 55) ในทีั่สุดก็ได้วีซ่าคับ

ต้องขอบคุณทุกคนจริงๆคับ ที่คอยให้กำลังใจ และให้คำปรึกษาเป็นอย่างดีคับ
ขอบคุณจากใจจริงๆคับ

น้อย

ยินดีด้วยนะคะ

อ้อ พอบอกได้ไหมว่าร้านชื่ออะไร จะได้(ส่งสามี)ไปช่วยอุดหนุน เดือนหน้า

ตัวพี่เองคงไปประมาณ เดือนมีนาคมปีหน้า นึกถึงเรื่องต้องไปสถานทูตสวิสฯ
ที่กรุงเทพแล้วเซ็ง อาจต้องขอยืมเทคนิคหน้าบึ้งของน้องไปใช้บ้างน่าจะดี
ไม่ได้วีซ่าไม่เป็นไรขอเอาคืนบ้าง สะใจดี ฮ่าๆๆๆ

ตอนนี้อากาศหนาวแล้ว รักษาสุขภาพด้วย อย่าลืมทาโลชั่นเยอะๆ ไม่งั้นมันจะคันมากๆๆๆ

ขอให้โชคดีประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานค่ะ

Fon2008

ดีใจด้วยนะคะที่ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี และขอให้สนุกกับการเริ่มต้นชีวิตใหม่ที่นั่นค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ  ฝน ค่ะ

pall

สวัสดีค่ะ คุณน้อย
สวัสดีจ้าน้องฝน

สวัสดีค่ะ คุณ00AuM00
ขอแสดงความยินดีกับข่าวดีที่เดินทางมาถึงสวิสเรียบร้อยแล้วและขอต้อนรับน้องใหม่ค่ะ อุปสรรคที่เกิดขึ้นในชีวิตเป็นบทเรียนที่ทำให้เราเกิดความเข้มแข็ง อดทน เรียนรู้การต่อสู้กับปัญหาที่เกิดขึ้นด้วยปัญญา มีเหตุผล  คุณได้กำไรชีวิตมาบทหนึ่งแล้วค่ะ
ความอดทน แก้ปัญหาด้วยปัญญา ความมีสติ และความมีเหตุผล จะทำให้คุณก้าวต่อไปข้างหน้าได้อย่างมั่นคง

เอาใจช่วยค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=jEOkxRLzBf0&feature=related

00AuM00

ขอบคุณทุกๆคนมากๆๆๆๆ คับ ที่ให้กำลังใจ ตอนนี้สบายดีมากๆๆ คับ นายจ้างเค้าใจดีมากๆๆๆๆ
ร้านที่ผมทำงานอยู่ ชื่อ na village ครับ เจ้าของเค้ามีหลายร้านน่ะคับ แต่ผมก็บอกไม่ถูกอ่ะครับ ว่ามันอยู่ตรงไหน
ยังไ ม่ค่อยชินที่ทางน่ะคับ เดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังอีกละกันครับ
ขอบคุณครับ^^

ตุ้ม

ยินดีต้อนรับคุณ 00AuM00ดัวยอีกคนค่ะ ใช่ร้านอาหาร Na Village ที่อยู่ 57 Rue de Saint-Jean ที่เจนีวาหรือเปล่าคะ ถ้าใช่ก็เป็นร้านที่ตบแต่งดัวยไม้สวยงามมากค่ะ  ตอนอาหารเย็นก็มีโชว์ด้วย

น้อย

สวัสดีค่ะ ป้าpall สบายดีไหมคะ ต้องขอขอบคุณป้าpall ที่ทำเวปนี้ขึ้นมาเพื่อให้ความรู้
กับคนไทยหลายๆ คน ค่ะ ขอโทษด้วยนะคะ ยังไม่ได้สมัครสมาชิกเลย ยังไงจะรีบสมัครนะคะ
ตอนนี้ที่เมืองไทยมีคนสวิสฯ มาเที่ยวมากมาย น้อยต้องเป็นไกด์จำเป็นพาพวกเค้าเที่ยว
เคยเล่าเรื่องการขอวีซ่าของคนไทยที่จะไปสวิสฯให้พวกเค้าฟัง ทุกคนออกอาการโมโหกับการ
กระทำของสถานทูตสวิสในประเทศไทยมาก

ถึงน้องเจ้าของกระทู้ พี่บอกชื่อร้านสามีร้องอ๋อทันที เค้าเคยไปที่ร้านมาแล้ว เค้าบอกว่าบริการ
ดีมาก มีรำไทยด้วยใช่ไหมคะ ต้องจองไปถึงจะมีที่นั่ง แต่ว่า มีอยู่ครั้งหนึ่งเค้าจะโทรฯไปจอง
โต๊ะแต่ไม่มีคนรับสายอ่ะ. . . ยังไงก็จะไปอุดหนุนอีกแน่นอน ถ้าพี่มีโอกาสคงได้พบกัน (ถ้า
พี่ไม่โดนจับข้อหาทำร้ายร่างกายเจ้าหน้าที่สถานทูตซะก่อน ฮ่ะ ๆ ออกอาการโหด)
ขอให้โชคดีในการทำงานนะคะ ดีใจด้วยที่ได้เจ้านายดีค่ะ แล้วพบกันเมื่อชาติต้องการ

pall

สวัสดีค่ะ คุณตุ้ม

สวัสดีค่ะ คุณ00AuM00

สวัสดีค่ะ คุณน้อย
ขอบคุณมากค่ะกับความรู้สึกดีๆที่มีต่อเวบpallswiss ที่ทำขึ้นมาเพื่อช่วยเหลือคนไทยด้วยกัน
ขอบคุณมากค่ะ