News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

สวิส..ตกรอบ..

Previous topic - Next topic

pall

:'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(
เป็นอันว่าฝันสลาย  ทีมสวิสเป็นเจ้าภาพร่วมกับประเทศออสเตรีย
และเป็นทีมแรกที่ตกรอบในการแข่งขันชิงแชมป์ยุโรปครั้งนี้
ยอมรับว่าเสียใจมากยังทำใจไม่ได้... :'(กับการพ่ายแพ้ครั้งนี้
??? ??? ??? ??? ???
พรุ่งนี้จะนำธงสวิสออกให้หมด....

pall

:'( :'( :'(ไม่รู้ว่ามีใครดูการแข่งขันกันบ้าง  ...

St.Galler

ไม่ได้ดูบอลหรอกครับ แต่ได้รอดูผลการแข่งขัน
น่าเสียใจกับทีมสวิตจริงๆ... ตกรอบภายใน1อาทิตย์   :-\
อีก4ปีหน้าแก้ตัวใหม่  ;D

pall

:'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(
เมื่อคืนนอนไม่หลับทั้งคืนเลย...มันช๊อคน่ะช๊อคพอๆกับแฟนสวิสคนอื่นๆ >:( :'(
เห็นมีข่าวเกี่ยวกับการตลุมบอนกันแล้วป้าก็คิดอยู่แล้วว่ามันน่าจะเป็นแบบนี้
เพราะเมื่อไม่กี่ปีที่ผ่านมารอบคัดเลือกเข้าแข่งขันฟุตบอลก์ชิงแชมโลก
สวิสและตุรกีมีปัญหากันถึงขั้นลงไม้ลงมือมาแล้ว และตอนที่สวิสไปแข่งที่ประเทศตุรกีที่เป็นการคัดเลือกระหว่างความเป็นความตาย...ว่าทีมใครสามารถไปแข่งขันที่ประเทศเยอรมันได้หรือไม่ได้
???โอ๊ยดังมาก..และมีเรื่องการดักซ้อมตอนออกสนาม..มีการขู่ฆ่าจากแฟนตุรกี
จนฟีฟ่ามาตัดสินนักเตะไม่ให้แข่งขันกี่แมต และตุรกีก็โดนทำโทษไม่ให้มีการแข่งขันภายในประเทศจำไม่ได้ว่านานกี่ปี

>:( ป้ากับลุงนอนไม่หลับการทั้งคืนเหมือนกัน..ผิดหวังสุดๆที่ไม่น่าจะตกรอบไปไวขนาดนี้
และไม่อยากดูการแข่งขัน  ไม่อ่านข่าว  ไม่ดูข่าวอีกแล้ว
เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

St.Galler

พวกตุรกีนี่ฟังดูน่ากลัวเน๊อะ โชคดีที่ไม่หลงไปอยู่ประเทศนู้น สงสัย.... ไม่ได้เป็นคนแน่
ความจริงแล้ว มันก็แค่บอล เสียใจที่ทีมแพ้ เราก็ว่ามันโอเค เข้าใจความรู้สึกคนดูและคนเล่น แต่แฟนบอลมาตลุมบอลกันเองนี่สิ บ้า...

ป้าครับ วันนี้เขียนได้ไม่เยอะ เพราะมีเรียนครับ ต้องรีบทำการบ้านอ่านหนังสือ พรุ่งนี้ก็เรียนอีก... แต่แอบดีใจนิดๆได้เข้าซูริคอีก อยากดื่มแล็คตาซอย เพราะที่เมืองผมเค้าไม่เอามาขาย เลยต้องรอวันที่ได้เข้าไปซูริคอย่างเดียว

ป้าทำใจให้สบายนะครับ มีอะไรทุกข์ใจหรืออยากระบาย ป้าโทรมาหาผมได้เสมอนะครับ
สวัสดีครับ

Jungfrau

เป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบประเทศตุรกีและคนตุรกีเลยนะคุณlactasoyไมรู้จะอธิบายอย่างไรไม่อยากเขียนบอกแล้วหล่ะเดี๋ยวหาว่าเป็นคนต่อต้านคนต่างด้าวเพราะตัวเองก้อเป็นคนต่างด้าวอยู่ที่นี่เหมือนกัน ;D
"..Scheint die Sonne noch so schön, Einmal muss sie untergehn.."

Oceane

ได้ดูค๊า ลุ้นจนลุ้นไม่ขึ้น ลุ้นจนแทบจะหลับ สวิสไม่เก่งเรื่องฟุตบอลเรย ดูทีมอื่นแล้วมาดูสวิสเล่นนี้จะรู้เรยว่า ไม่เก่งเรย แต่ก็เชียร์แทบขาดจัยและก็ทำจายกันไป

ตอนนี้ชอบทีมฮอลแลนด์มั๊กกก เล่นได้มันส์มากเรยค่ะ สนุกมาก ๆ รอดูแมตต่อไปจ้า

pall

เย้ๆๆๆๆๆๆ...ครายบอกว่าทีมสวิสไม่เก่ง..เห็นไหมวันนี้ทีมสวิสเตะชนะทีมโปรตุเกตุแล้นนนนนคุณOceane
วันนี้ป้าดีใจมาก..
ป้าก็เชียร์ทีมฮอลแลนด์  เตะได้มันส์มากจะเชียร์ต่อไป..เรามาเอาเชียร์ด้วยกันเนอะ

laboom

หวัดดีค่ะ ป้าพอล  ไม่ได้เข้ามาหลายวัน สบายดีนะคะคุณป้า
ป้าพอล เลิกเสียใจหรือยังคะกะบอลสวิซ ไว้ปีหน้าสู้ๆอีกทีนะคะ ตอนนี้มาเชียร์ฮอลแลนด์ กังหันสีส้มกับบูมดีกว่าค่ะ ขอให้เล่นมันส์ๆแบบนี้ตลอดเทิ๊ดเจ้าคะ :-*

laboom

อ้อ พออ่านข้อความเพื่อนๆ  ก็คิดถึงฮอลแลนด์ค่ะ ที่นี่คนเติร์ก(ตรุกี )กะมาร็อคกัน(มอรอคโค) เยอะมากกกกกกกกกเหมือนกันค่ะ   ส่วนใหญ่ข่าวไม่ดีๆก็มาจากคน(กลุ่มนึง)ในนี้ล่ะค่ะ แต่ก็อย่างว่านะคะ เราก็เป็นต่างด้าวเหมือนกัน เลยแสดงความคิดเห็นมากไม่ค่อยได้  :o

pall

สวัสดีจ้าlaboom
น้ำตาตกใน..หายเสียใจแล้วจ้า :-\ เมื่อคืนนั่งดูบอลก์พร้อมทั้งเชียร์ให้โครเอเซียชนะ...โอ้ ???
โครเอเซียได้ 1 ประตูก่อนจะจบแต่โอ้...ตุรกีเหมือนมีอะไรมาช่วยตีคืนมาได้ 1ผลสุดท้ายต้องมาเตะลูกโทษกัน
น่าเสียดายจริงๆที่นักเตะชาโครเอเซียเตะไม่ดี...ตุรกีได้เข้ารอบต่อไป ???..ป้าคงทำใจไม่ได้ถ้าตุรกีได้แชมป์
คืนนี้ป้าจะเชียร์ทีมฮอลแลนด์สุดใจเลย....สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

pall

ลืมบอกlaboom ..ไปว่าวันนี้ป้าตื่นเต้นบอกไม่ถูก..รัสเซียเล่นดีขึ้นเรื่อยๆ...
หวังว่านักเตะชาวกังหันสีส้มต้องเล่นให้ดีเหมือนรอบแรก....
เพื่อนบ้านป้าอยู่ห้องข้างๆติดกันเขาแขวนธงสีส้ม...รอบบ้านไปหมด..เย้ๆๆๆๆๆๆๆ
กังหันลมสีส้มชนะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

laboom

นอนไม่หลับเหมือนป้าพอลแน่ๆเลย สงสารฮอลแลนด์ สงบนิ่ง 1 นาที เพื่ออัศวินสีส้ม :'(  :'(

laboom

ป้าพอลจ๋า เราจะเชียร์ทีมไรต่อไป?  บูมน้ำตาตกในแล้วจ้า มีใบบัวบกขายมั้ยจ๊ะ จะเอามาต้มกิน :-\

pall

สวัสดีจ้าบูม
นึกอยู่แล้วว่าต้องเข้ามาแน่ๆและเป็นจริงตามที่คิด
:'(ขอแสดงความเสียใจด้วยนะจ๊ะบูม  ป้าเข้าใจถึงความรู้สึกดี..รู้สึกแย่มากๆเลยนั่งเชียร์ตลอด
ตอนที่ทีมกังหันลมตีเสมอเป็น1:1 ป้าดีใจมากเลย..ร้องเย้ๆกับลุง  แต่พอช่วงหลังตอนต่อเวลาไปอีก
ทีมหมีขาวตีประตูเป็น 2:1 ป้ารู้สึกใจเสียเลยและคิดว่าไหวไหมๆๆ  พออีกไม่กี่นาทีจะหมดเวลาทีมรัสเซียทำประตูไปอีกเป็น 3:2 
วันนี้ทีมรัสเซียเล่นฉลาดคุมเกมส์ได้ดี ในขณะที่ทีมกังหันสีส้มผู้เล่นวันนี้มีจังหวะการเล่นไม่ค่อยดีเท่ารอบแรก
น่าเสียดายจริงๆ 
อย่าคิดมากนะจ๊ะ  ป้าเองก็ไม่ได้นอนทั้งคืนตอนทีมสวิสแพ้ตกรอบ  ตอนนี้ทำใจได้แล้ว  ลูกบอลก์กลมๆเอาแน่ไม่ได้

เราสองคนหันมาเชียร์ทีมอะไรดีล่ะ.....เป็นทีมอะไรก็ได้..แต่ไม่ใช่ทีมตุรกีและทีมเยอรมัน