student internship

Previous topic - Next topic

nut

ผมเป็นนักเรียนการโรงเเรม ที่ Montreux
ตอนนี้หาโรงเเรม หรือ ร้านอาหาร ฝึกงาน ครับ
ตอน ช่วง กค ถึง มค 2008

อยากทราบ พี่ๆ ใน เวป นี้ พอมีข้อเเนะนำ ว่าต้องมีไร ต้องคิดบ้าง
เพราะ ไม่เคย ฝึกงาน ใน สวิส
ผม มี B permit อายุ ถึง มค 2009
เเล้วหลังจากนั้น ถ้า ต้องการทำงาน ที่นี้เลย ต้องทำยังไง ต่อ ครับ

ขอบคุณครับ

St.Galler

ความจริงแล้วผมไม่มีคำตอบที่ชัดเจนนะครับ คือว่ายังไม่มีประสบการณ์ครับ
แต่คิดว่าคุณน่าจะลองติดต่อสอบถามที่โรงเรียนดูนะครับ ไม่แน่เค้าอาจจะมีข้อแนะนำ
ถ้าคุณพูดเยอรมัน ฝรั่งเศสหรืออิตาเลียนได้ ผมว่าคุณลองเช็คตามเว็บไซต์ของบริษัท/โรงแรมที่คุณสนใจ ดูว่าเค้ารับนักศึกษาเข้าฝึกงานหรือไม่ ถ้ารับ คุณลองส่งประวัติส่วนตัวถึงบริษัทให้เค้าพิจารณา

เดี๋ยวรอท่านอื่นๆมาแนะนำต่อนะครับ เผื่อมีไอเดียดีกว่านี้
โชคดีนะครับ

pall

สวัสดีค่ะคุณหนุ่ม
ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาช่วยตอบให้ข้อมูล

สวัสดีค่ะคุณnut
ไม่สามารถช่วยคุณได้เลยเกี่ยวกับเรื่องนี้ ขอเข้ามาให้กำลังใจนะคะ

เผอิญไปเจอลิงค์นี้นำมาลงอาจเป็นข้อมูลแก่คนอื่นๆที่สนใจ
http://www.imi-luzern.com/eng_training.html

ใครที่มีความรู้มีประสบการณ์เข้ามาช่วยให้ข้อมูลความรู้เพิ่มขึ้นเป็นวิทยาทานแก่กันดัวยนะคะ
ขอขอบคุณทุกๆคำตอบแทนคุณnut ค่ะ