ต้องซื้อแบบไหน

Previous topic - Next topic

Ann

ได้วีซ่า 3 เดือน สำหรับไปแต่งงานที่สวิส ..ในกรณีนี้เราต้องซื้อตั๋วเที่ยวเดียว หรือ ไป-กลับค่ะ

St.Galler

จากประสบการณ์ส่วนตัวของผมเมื่อ8ปีที่แล้ว ผมคิดว่าคุณต้องซื้อตั๋วไป-กลับครับ และไม่แน่ใจว่าถ้าคุณมีตั๋วเที่ยวเดียว ที่ตม.จะปล่อยคุณออกนอกประเทศไทยหรือเปล่า เพราะคุณถือแค่วีซ่า3เดือน (อีกทั้งยังเป็นคนไทย ถือหนังสือเดินทางไทยด้วย)
เดี๋ยวรอท่านที่มีประสบการณ์สดๆร้อนๆมาคอนเฟิร์มอีกทีนะครับ เผื่อข้อมูลผมจะเก่าแก่และ/หรือผิดพลาดไป

โชคดีครับ