News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

อยากรู้จักคนไทยใน Basel ค่ะ

Previous topic - Next topic

แป้ง

กำลังจะไปเรียนที่ Basel เป็นเวลาประมาณ 1 ปี จะไปเดือนสิงหาคม 2008 นี้แล้วค่ะ กำลังวุ่นวายสับสนตื่นเต้นและมีอีกหลาย feel ที่บรรยายลำบาก อยากรู้จักพี่ๆน้องๆคนไทยใน Baselจังเลยค่ะ จะได้ขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ก่อน ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

pall

สวัสดีค่ะคุณแป้ง
ไม่ได้อยู่ Basel แต่ขอเอาใจช่วยนะคะ ไม่แน่นะคะถ้าคุณมาที่นี่จริงๆคุณอาจจะชอบก็ได้
Basel มีคนไทยพำนักอยู่มากค่ะ และมีอาหารไทยทุกอย่างคล้ายๆเมืองไทยเลย
มีร้านอาหารไทยด้วย เดือนสิงหาคม อากาศยังอบอุ่นอยู่
รอคนอยู่แถบBasel เข้ามาทักทายนะคะ
ใครอยู่แถบนี้เข้ามาให้กำลังใจคุณแป้งหน่อยนะคะ

แป้ง

ขอบคุณมากค่ะพี่ pall ที่มาให้กำลังใจ ยังไงจะรอพี่ๆน้องๆใน Basel ต่อไปนะคะ
ปล ทำไมสมัครสมาชิก webboard แล้วแต่ว่าตอน confirm ผ่านทาง link ที่ส่งมาทาง e mail แล้วมันไม่ยอมรับล่ะคะ อยากเป็นสมาชอก web นี้บ้างน่ะค่ะ  ;)

pall

สมัครสมาชิกผ่านทางเวบนี้เลยนะคะ ข้างบนด้านขวามือจะมีช่องสมัครสมาชิกอยู่ค่ะ
การสมัครง่ายมากค่ะชื่อที่สมัครจะเป็นภาษาอังกฤษ
แต่สามารถเปลี่ยนเป็นชื่อไทยได้ภายหลัง
การเป็นสมาชิกมีข้อดีหลายอย่างที่คนทั่วๆไปจะมองไม่เห็น  เช่น
ถ้ามีทู้ใหม่ๆหรือมีคำตอบใหม่ๆ จะแจ้งให้คณเห็นตามห้องต่างๆหรือตามทู้ต่างๆ
และคุณสามารถโพสต์ลิงก์ได้ และจะได้รับข่าวสารที่ทางเวบจะแจ้งให้สมาชิกทราบ
หวังว่าคงเห็นคุณเป็นสมาชิกในไม่ช้านะคะ
ว้าวๆๆๆๆ  อย่าทำให้คนแก่หลงลืมวัยเลยนะคะเรียกป้าดีกว่าแต่อย่าเรียกยายนะ
งอนจริงๆด้วย 
ป้าก็หวังอยากให้คนไทยแถวบาเซิลแวะเข้ามาคุยกับคุณ หวังว่าคุณคงจะสบายใจขึ้นนะคะ

Kasemsri

จริงๆแล้วแป้งก็ 30 แล้วค่ะ แก่แล้วเหมือนกัน :D แต่ถ้าจะให้เรียกว่าป้าก็ได้นะคะคุณป้า pall แต่จะพยายามไม่เรียกยายเด็ดขาดค่ะ  ;D

tom of thailand

d kub
i'm now living and working in basel kub
ps. just back from thailand and just a member too
my mobile 076 331 2510 kub

pall

สวัสดีค่ะคุณtom of thailand
ว๊าวๆๆๆๆๆๆๆ เพิ่งรู้ว่าเป็นคุณทอม...หลงคิดว่าเป็นใครกันน๊า
เห็นหายหน้าไปไม่ทราบว่าไปเที่ยวเมืองไทยมา  สนุกไหมคะ ?

ขอบอกก่อนนะคะว่าคุณtom of thailand เป็นคนใจดีมากค่ะและมีน้ำใจสุดๆ ทำอาหารเก่งด้วย
รีบจดเบอร์มือถือเลยนะคะ ถ้าเดินผ่านบ้านที่คุณทอมอยู่ได้กิ่นอาหารไทยจะได้กดกริ่งขอทานอาหารด้วยได้เลย

อะไรแก่เลี้ยวเหรอแค่ 30ปีเอง แบบนี้คนอายุ60หง่อมไปเลย

d krabb aunti Pall. . i am sa by dee kub  ;D danke sehr et toi??
thailand last trip was super sanook kub. . i dont want to come back  :D
if possible i want to fly back to thailand tomorrow kub  ;D
mini review here kub. . hxxp: www. pantip. com/cafe/blueplanet/topic/E6577295/E6577295. html
my working place hxxp: www. lesgarecons. ch before was here hxxp: www. atlan-tis. ch
always busy busy and now inlove again kub  ;D

Kasemsri

หวัดดีค่ะ คุณทอม
ดีใจจังเลย ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ เดือนสิงหานี้ (ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง) หนูไปแน่ค่ะ เจอกันที่ Basel นะคะ (ถ้ามีคนไปรบกวนแบบจู่โจมก็อย่าตกใจนะคะ  ;D)

yin dee kub khun kasemsri
my mobile always off when i'm working and sleep kub but u can leave a message kub kein problem

pall

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E6577295/E6577295.html

เข้าไปดูโรงแรมดาว5แฉกที่ทอมไปพักแล้วเริ่ดมากจริงๆ  ชาตินี้ป้าคงไม่มีปัญญาไปพักแน่ๆเลยต้องรอถูกLottoก่อน
:)ทอมตอนไม่สรวมหมวกกุ๊กแล้วหน้าตาเปลี่ยนจำไม่ได้เลย
ทอมย้ายร้านอาหารใหม่แล้วเหรอจ๊ะ คนอาไร๊โชคดีมากจริงๆอินเลิฟ ได้ตอลดเวลา
:D ทอมรวยเมื่อไรมาเป็นสปอนเซอร์เวบป้าด้วยนะ ;D ::)

it's once in my life ah kub  ;D but maybe nxt year i stay here again :D
working hard the whole year a great gift for myself ah kub
eat eat eat. . . shop shop shop  ;D
for job i changed when i got more money ;D and not too much work  :D
my love life  ;D the last train ah kub :D i have to lock him with me all the time ;D coz i'm not young anymore ;D

Nath

หวัดดีค่ะ ป้า Pall น้องแป้ง เพื่อนๆ ทุกท่าน. .

ป้าขา. .  นี่ถ้าไม่ได้ web ป้า นะ นัทและเพื่อนๆ หลายๆ ท่านคงลำบากน่าดู เหมือนกันเนอะ. . อาจจะยังหาทางออกมะเจอ เดินไปทางไหนก็ทางตัน ดูยุ่งยากไปหมด . .  และนี่ก้ออีกนั่นแหละ นัทเองหลังจากได้มีโอกาสรู้จัก น้องแป้งแล้ว ในที่สุดวันนี้ นัทก็ได้มีโอกาสรู้จัก คุณทอม อีกท่านนึงแว้ววว ที่สำคัญ เป็นคนไทยใน Basel คนแรกที่ นัทกะน้องแป้ง รู้จักเลยนะเนี่ย. . .   :-* เป็นรางวัลนะคะป้า. . .

สำหรับคุณทอม อยากบอกว่า "ยินดีที่ได้รู้จักค้าบบบ . . . . " นี่นัทก็แอบแว้บบบ เข้าไปดู web ของคุณแว้ววว  . . . ขอ. . บอก. .  เริ่ดมั่กมั่กค่ะ . .  มะรู้จะมีโอกาสได้ไปพัก ห้องหรู ๆ แบบนั้นอะป่าว (แฮะ แฮะ. .  รู้อยู่เต็มอก) ว่าแต่คุณทอมเป็น เชฟ มือหนึ่งใน Basel อะป่าวเนี่ย. .
หวังว่าสักวันคงมีโอกาสได้แวะเวียนไปทักทายกันนะคะ. . (จิงๆ แว้ววมีจุดประสงค์ อิอิ). .

น้องแป้ง. .  ต้องขอบคุณน้องแป้งนะเนี่ย ถ้าไม่ได้กระทู้น้อง  เราอาจจะยังไม่ได้เจอคุณทอม. .
พี่นัท เลยพลอยโชคดีไปด้วย. .  ไว้จา mail ไปหาใหม่นะจ๊ะ. .

สุดท้าย. . แวะกลับมาที่ป้า Pall อีกที. .  ป้า. . ขา นัทมีคำถามอะ. .  ที่เรียกกันป้าๆๆๆ เนี่ย ตกลงจะให้นัทเรียกป้า ด้วยจิงๆ อะ  มันมะชินน่ะค่ะ  เพราะอยู่ที่ Office น้องๆ แถวนี้ เค้าก็เริ่มเรียกนัท ว่า ป้าๆๆๆๆ กันแว้วววว. . .   ;)

u can contact me any times kub but not so early nakub ;D or send sms

Nath

สวัสดีค่ะ K. Tom และเพื่อนสมาชิก
ขอบคุณมากมายค่ะ K. Tom สำหรับการต้อนรับ หวังว่าคงได้มีโอกาสทำความรู้จัก และได้ทักทายตัวเป็นๆ ในโอกาสข้างหน้านะคะ . . .

(ขออนุญาต) สวัสดี ป้า Pall และเพื่อนๆ ด้วยค่ะ. . .