News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

อยากรู้จักคนไทยใน Basel ค่ะ

Previous topic - Next topic

ฟทรำ

ชื่อบัวค่ะ ตอนนี้กำลังรอวีซ่าติดตามสามีอยู่ค่ะ
ได้เมื่อไหร่ก็จะไปอยู่ที่บาเซิลค่ะ
แล้วจะไปเยี่ยมนะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆ ท่านนะคะ
เบอร์มือถือ +41762722494
ขอบพระคุณมากค่ะ

Nath

สวัสดีค่ะ ป้า Pall และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน..

หวัดดีค่ะ บัว  ชื่อ นัท ค่ะ ยินดี(มั่กมั่ก)ที่ได้รู้จักค่ะ ;)  หวังว่าเราได้มีโอกาสทำความรู้จักอย่างเป็นทางการอีกครั้งเนอะ  ยังไงขอเอาใจช่วยให้ได้ วีซ่า เร็วๆ นะคะ  นัทเองพรุ่งนี้จะไปรับวีซ่า แล้วค่ะ  แต่เดินทางจริง 30 สิงหาแน่ะ  ต้องเคลียร์งานให้เรียบร้อยก่อนน่ะค่ะ :(  นัทแอบ mem.เบอร์ของบัวไว้แล้วนะ  ไว้นัทมีเบอร์ใหม่แล้วจะแลกคืนนะจ๊ะ.... อ้อ.. บัวไปพักมุมไหนของ Basel เอ่ย ?? นัท อยู่แถว Rheinfelden ค่ะ คงมีโอกาสได้แวะไปเยี่ยมบัวนะ..สามารถติดต่อนัทได้ทาง emailนี้จ่ะ  Nathariya_itm07@yahoo.com

Nath

หวัดดีค่ะ นู๋แป้ง... ;)

เย้ เย้ เย้ !!!!  เราได้เพื่อนใหม่เพิ่มกันแล้วนะ ดีใจอะป่าว??  เป็นไงบ้างเนี่ยเงียบๆ ไป สะสางงานอยู่ใช่มั้ยล่ะ  เข้าใจความรู้สึกเป็นอย่างดี  ว่า นู๋แป้ง จะยุ่งหนาดไหน.. ไงก้อ ดูแลตัวเองด้วยนะ.. ไว้คุยกันนะจ๊ะ  :-*

Bua-BS

;D สวัสดีค่ะป้า Pall, คุณนัท และเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน
ที่พักของบัวในบาเซิล อยู่แถว Meltingerstrasse อยู่ระหว่างสวนสัตว์กับสถานีรถไฟค่ะ
ตอนอยู่ที่บาเซิลบัวก็ค่อนข้างเหงามากๆ เลยค่ะ เพื่อนร่วมชั้นที่โรงเรียนสอนภาษาก็ไม่มีใครพูดภาษาอังกฤษได้เลยซักคน (แต่เพื่อนๆ ก็นิสัยดี น่ารักกันทุกคนค่ะ ช่วยเหลือบัวตลอดเวลา)อยู่ได้สักพัก บัวก็พยายามหาเพื่อนคนไทย ได้รู้จักกับเพื่อนในซูริค 2 คน ไปมาหาสู่กันเสมอ บางครั้งเพื่อนก็มาเที่ยวที่บาเซิลและก็มาพักกันที่อพาร์ตเม้นท์ของบัวกับแฟนค่ะ สนุกดี  คุณนัทคะ ถ้าคุณนัทไปอยู่บาเซิลแล้ว ก็ส่งข่าวบอกบัวบ้างนะคะ ทางอีเมลล์ก็ w_chamikorn@hotmail. com จะได้นัดเจอกัน  :D
อ้อถ้าคุณนัทมีสัตว์เลี้ยงละก็ปรึกษาบัวได้ค่ะ บัวจบคณะสัตวแพทยศาสตร์มาจากมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ค่ะ  แต่ตอนนี้ความรู้ระดับแอดวานซ์อาจจะลืมไปบ้าง แต่สามารถฟื้นได้ค่ะ  ไม่อยากทิ้งความรู้ไปเฉยๆ อุตส่าห์ร่ำเรียนมาตั้ง 7 ปีแน่ะ :'(

ขอให้คุณป้า pall, คุณนัท และเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน มีความสุขมากๆ นะคะ

บัวค่ะ

Kasemsri

หวัดดีค่ะคุณบัว
ดีใจจัง (มาก) ที่จะได้เพื่อนที่บาเซิลอีกแล้ว ชื่อแป้งนะคะกำลังจะไปเรียนที่บาเซิลประมาณ 1 ปีค่ะ ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง แป้งจะไปเดือนสิงหานี้แล้วค่ะ ไม่เคยไปที่โน่นมาก่อนเลย
ตอนนี้ก็ได้พี่นัทเป็นเพื่อนใหม่อีก 1 คนผ่านทางเว็บนี้ล่ะค่ะ อ้อ แล้วก็คุณ tom ที่พึ่งยามยาก (เรื่องอาหาร  ;D)ด้วย แล้วก็จะมีคุณบัวอีก ความรู้ภาษาเยอรมันของแป้งเท่าหางอึ่งเลยค่ะ คิดว่าอาจต้องไปเรียนเพิ่มเติมที่โน่นเหมือนกัน ถ้าบัวอยากคุยกันก็ได้เลยนะคะ e mail : psrisupundit@yahoo. com ค่ะ แล้วเจอกันที่โน่นนะคะ เย้ๆๆ

Bua

;D ได้เลยคุณแป้ง นี่บัวแอด e-mail ของคุณแป้งไว้แล้วน้า
ความรู้ภาษาเยอรมัของบัวก็เท่าหางลูกอึ่งอ่ะค่ะ
เรียนไปก็ไม่ค่อยได้ใช้เลย  :P แล้วแชทกันนะคะ

Nath

หวัดดีอีกรอบค่ะ คุณบัว..
นัท add คุณบัวไปเรียบร้อยแล้วนะคะ เผื่อจะได้ chat กันได้เนอะ ดีใจจิงๆ นะเนี่ย.. เอาไว้ค่อยคุยกันใน เอ็ม ละกัน มีไรรบกวนถามคุณบัวเพียบเยยยย...
ส่วนนู่แป้ง.. หายไปไหนเนี่ย.. (ทางบ้านให้อภัยแว้ววว555) แล้วคุยกันเด็กน้อย..

Bua

;D ด้วยความยินดีค่ะคุณนัท  :-* :-* :-*

tom of thailand

grüziiii ladies..nice to meet all of u nakub...herzlich willkommen in Bebbistadt kub
ps.Rheinfelden is in kanton Aagau there also have Rheinfelden in germany too..just oppersite swizz Rheinfelden

Kasemsri

โอ๊ะโอ๋  :o ต้องรีบมารายงานตัวก่อน เพราะว่าทางบ้านให้อภัยแล้ววว  ;D
แป้งยังมีชีวิตอยู่ค่ะพี่นัท ยังไม่ได้หายไปไหน เพียงแต่อาจจะหายหัวไปบ้างเล็กน้อย เนื่องจากช่วงนี้ต้องรีบปั่นงานวิจัยที่ค้างอยู่ให้เสร็จ ก่อนจะเดินทางไปอยู่กับตัวเองที่บาเซิลไง (พี่นัทบอกว่า ชั้นยังไม่ได้พูดซักคำว่าจะให้แกมาอยู่ด้วย! :D ) แต่แป้งก็ไป comment ใน hi5 พี่นัทอยู่นา ได้อ่านมั้ยคะ
ช่วงนี้เป็นช่วงเงียบๆค่ะ ทางโน้น(บาเซิล)ก็ไม่ได้ติดต่ออะไรมาอีก (แต่เค้าก็คงไม่รู้จะติดต่อทำไม เพราะว่าไม่มีอะไรเพิ่มเติมนี่นาเนอะ) ถ้าว่างๆ บางทีแป้งก็แอบ 'นอยด์ (มาจาก paranoid ตามศัพท์วัยรุ่นค่ะพี่) ว่าวีซ่าชั้นจะผ่านมั้ยเนี่ย
เห็นม้า... บอกแล้วว่าอย่าให้บ่น ไม่งั้นมันจะยาววว
ไปดีกว่า
ปล กระทู้ของเรานี่ได้รับความนิยมเหมือนกันเนอะพี่นัท หน้า 2 แล้ว ภูมิใจนะเนี่ย