News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ไปลา...มาสวัสดี

Previous topic - Next topic

ชาดำ

สวัสดีค่ะป้าจ๋า
 สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคน
 คือว่า จะเข้ามาลาเพื่อนๆ  
 ต่อไปนี้จะไม่ค่อยได้เข้ามาแล้วค่ะ
 ก็อาจจะแวะมาบ้าง แต่จะไม่เป็นยามเฝ้าบ้านอีกแล้วค่ะ
 บ้านนี้ให้อะไรหลายๆ อย่าง ให้สาระ ความรู้
 มิตรภาพ และความบันเทิง ตามประสาคนไกลบ้าน
 ขอบคุณป้าที่ให้ที่พักพิง ให้มีที่เรียนรู้  ในห้องสมุดใหญ่นี้
 ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆ คนด้วยค่ะ
 และก็เด็กๆ ที่ทำให้ชาดำ ได้ยิ้มเมื่อได้เห็นรูปเด็กๆ

สวัสดีค่ะ บ๊ายๆ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0696 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

miko

หวัดดีจ๊ะ น้อง ชาดํา หมายความว่าไง ไปลา มาสวัสดี แง แง ๆๆ เค้าไม่ยอมนะตัวเอง ทําไมตัวเองทําอย่างนี้มาหลอกให้รักแล้วจากแบบนี้ ไม่ยุธิธรรมเลยนะตัวเอง เค้าไม่ยอม ...

แจง

พี่ชาดำ(คนสวย) จะไปไหนอ่ะ?

เห็นด้วยกับพี่มิโกะ มาหลอกให้รักแล้วจะจากไป

ฮือๆ

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

หากสิ่งใดที่น้องทำแล้วสบายใจ ก็ทำเถอะค่ะ คนเราต่างมีเหตุผลของตนเอง

pall

สวัสดีจ๊ะบี  

ป้าก็ขอขอบใจกับมิตรภาพที่เรามีต่อกัน..  
 ถ้าเมื่อไรทีบีเกิดความสบายใจ...หรือคิดถึงกัน...  
 บ้านนี้ยินดีต้อนรับบี...เสมอ....และเป็นบ้านของทุกๆคน  
 บ้านนี้มีแต่ความจริงใจที่มอบให้แก่กัน  
 ด้วยความบริสุทธิ์ใจ...ไม่หวังผลอะไร..  

โลกคือกระจกเงา...ถ้าเราส่องหน้า....อย่างไร...  
 มันก็สะท้อนกลับมาอย่างนั้น..  

โลกคือการแสดง..ที่มนุษย์เห็นเป็นภาพลวงตา...  

ป้าขอให้บีโชคดี..และมีความสุขนะจ๊ะ..  

pall

คคห.ที่8....
 ที่หายไป....เป็นข้อความที่เขียนซ้ำของป้าเองจ๊ะ...
 เดี่ยวจะเข้าใจกันผิดว่าป้าลบข้อความออกทำไม..
 มาเจ้งให้ทราบจ้า...ว่าเป็นของป้าเอง....

miko

อย่างงั้นก็ขอให้น้อง ชาดํา โชคดี สบายใจเมื่อไหร่ค่อยเข้ามานะคะ ทุกๆคนที่นี่ ยังรักและรอการกลับมาของเราเสมอ ...คิดถึงเสมอจ๊ะ

บุรุษนิรนาม

ขอให้โชคดีครับ แอบเป็นแฟนคุณชาดำ(ชอบแอบอ่านความเห็นของคุณ) คุณเป็นตัวของตัวเองดี จะตามแอบอ่านความเห็นเมื่อคุณกลับมาอีก ขอให้คุณพบสิ่งที่คุณตามหาและรู้คำตอบคำถามที่คุณเฝ้าถามตัวเอง

ทิรามิสุ

ชาดำไปไหนจ้า จะกลับเมืองไทยอีกแล้วหรือ ถ้าไงก้อแวะมาทักทายกันมั้งนะคะ ทิรามิสุ พวกโผล่มั้งไม่โผล่มั้งเหมือนกันคะ ยังไงขอให้โชคดีนะคะ

ยาหยี

ชาดำ อ่านที่ชาดำมาโพลท์บอกแล้วใจหายค่ะ ก็เราอยู่บ้านนี้กันมานาน เหมือนเป็นพี่เป็นน้อง เหมือนครอบครัวเดียวกัน  ชาดำมาตอบให้พี่หายข้องใจหน่อยนะค่ะชาดำจะไปไหนค่ะหรือว่าจะกลับไปเมืองไทย

ไม่ว่าจะยังไงก็จะรอชาดำที่บ้านอันอบอุ่นหลังนี้ค่ะ

เขมรน้อย

เหนื่อยก็พัก หายเหนื่อย ก็ไปกันต่อ น่ะตัวเอง คนไม่มีหรอกที่จะจนตรอก พัก ใช้สติ แล้วก็เดินต่อ สะดุดตอ ก็หันไปมองมัน นิดหน่อย และก็หันกลับเดินหน้าต่อ ตัวเองคิดได้และคิดเป็นอยู่แล้ว  พอเลิกท้อก็แวะมาเยี่ยมเพื่อนพ้องพี่น้องในนี้บ้างล่ะ