Multiple

Previous topic - Next topic

Aey

สวัสดีค่ะ ป้าพอลใจดี
 ตอนนี้ทำวีซ่าผ่านแล้ว เป็นแบบ Visite และ Multiple เลยอยากทราบว่า Multiple นี่ เป็นแบบไหน และทำอะไรได้บ้าง สามารถเดินทางไปไหนได้บ้างค่ะ นอกจากสวิสแล้ว
 ขอบคุณค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0169 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

คิม

หมายความว่าเข้าออกได้หลายครั้งตราบใดที่วีซ่ายังไม่หมดอายุครับ

แต่ถ้าจะไปประเทศอื่นที่ไม่ใช่ประเทศไทยต้องมีวีซ่าประเทศนั้นๆนะครับ อย่างเช่นต้องการออกไปเที่ยวเยอรมัน หรือฝรั่งเศส ต้องมีวีซ่าเช็งเก้น