ไม่รู้จะเขียนไรดี แต่อยากมาแวะบ้านป้า เลยเอารูปมาฝากจ้าา

Previous topic - Next topic

เจนนี่

ชื่อมิกกี้คะ น่ารัก ขี้อ้อนมากๆๆ กินเก่ง

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0661 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เจนนี่

ข้างบนน่ะลูกชาย ส่วนตัวนี้ลูกสาวคะ
 ซนยังกะลิง น่ารักมาก ชอบร้องเหมียวๆ ขี้เล่นเป็นทีสุด
 รักสวยรักงาม ขนคุณเธอเงาวับ เลียทุกวัน

เจนนี่

อ้อ ลูกสาวชื่อหนูมีร่าคะ

อันนี้วาดเองคะ ชอบวาดรูปมากคะ แต่ไม่ค่อยได้วาดบ่อย
 แบบว่าขี้เกียจ อารมณ์ศิลป์ไม่มีง่ะ แต่ช่วงไหนอยากวาดก็วาดได้หลายรูปคะ
 อย่างในเซ็ทนี้เป็นต้น ได้สามรูปแล้วคะ

เจนนี่

อ้าว ไมไม่มีรูปอ่ะ -_'
 สงสัยใส่รูปผิด ใหญ่เกินไป
 เอาใหม่คะ

miko

โห...สุดยอดหญิงเลยจ๊ะ น้องเจนนี่ วาดรูปสวยมากขอบอก และ ลูกสาวลูกชายก็น่ารักมากก

เจนนี่

หวัดดีคะพี่มิโกะ
 อิๆๆ ขอบคุณคะ

แล้วลูกๆแมวเหมียวของพี่ล่ะ เป็นงัยบ้าง
 ยังไม่เห็นหน้าค่าตาเลย
 เอารูปมาลงซะดีๆ อยากดูๆๆ แมวเหมียวๆๆๆๆ

blacktea

หวัดดีค่ะน้องเจนนี่คนสวย
 นี่ไปมีฝีในมือมาจากไหน
 ถึงวาดรูปสวยได้ขนาดนี้
 ไม่ได้ล้อเล่นนะ วาดรูปเก่งนะเนี่ย
 ลองหัดแนวอื่นด้วยซิ่เจนนี่
 ใช้สีน้ำ สีน้ำมัน เปลี่ยนแนวไปเรื่อยๆ  
 ดีไม่ดี ฝีมือจัดจ้าน จัดแสดงได้เลยนะ

ตุ้ม

สวัสดีจ๊ะเจนนี่ Miko และชาดำ(คนสวย)

เจนนี่เก่งนะ น่าจะลองวาดขายเป็นการเพิ่มพูนรายได้พิเศษ

ชาดำสบายดีเหรอ  อากาศแย่อีกแล้วนะเบื่อมากๆเลย  ลงปลูกผักแล้วยัง  ตอนนั้ไม่ว่างเลย  เพิ่งกลับมาจากปอร์ตุเกสและมีแขกมาจากเมืองไทยจนถึงสิ้นเดือน  จากนั้นก็มีเวลาเหลืออีกไม่กี่วันก็จะไปอเมริกาอีก  คิดว่าตอนกลับมาพอปั่นงานเสร็จก็คงได้ลงเวปอีก

blacktea

สวัสดีค่ะป้าตุ้ม
 ตอนนี้สบายดีค่ะป้า
 พยายามไม่โดนฝน
 เพราะฝนตกเกือบทุกวันเลย

ยังไม่ได้ทำอะไรกับแปรงผักเลยค่ะ
 ถ้าสัปดาห์หน้าอากาศดี อ่านจะพลิกดินซะหน่อย
 ที่บ้านดินดีค่ะ

jang

ว๊าววววววววววววววว

เจนนี่วาดรูปสวยมากเลยนะคะ

แจงชอบรูปสุดท้ายที่สุดอ่ะ มีมังกรเป็นฉากหลังอ่ะคะ ชอบ ชอบ

ป้าตุ้ม เดินทางบ่อยแบบนี้ อย่าลืมรักษาสุขภาพนะคะ

บินบ่อยๆ เค้าว่า ผิวจะแห้ง อย่าลืม ดื่มน้ำ เยอะๆ ค่ะ
 อิอิ เป็นห่วง

นิด( แม่ลูกหมูสามตัว)

แมวน่ารักดีเจนนี่ โดยเฉพาะลูกสาวเจนนี่ บ้านพี่ก็ชอบแมว แต่ยังเลี้ยงไม่ได้เลยเลี้ยงปลาทองแทน งะ ฝีมือวาดรูปจ๊าบมาก สวัสดีค่ะป้าตุ้ม เดินทางบ่อยๆ อย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ

เจนนี่

หวัดดีคะทุกๆคน

ป้าตุ้มคะ แล้วใครเค้าจะซื้อละคะ ยังนึกไม่ออกเลย
 รูปที่วาดค่อนข้างจะธรรมดามาก วาดการ์ตูนนี่ก็พอได้
 ถ้ามีใครชวนไปวาดการ์ตูนหรือออกแบบเสื้อผ้าเนี่ย ก็น่าสนใจดีนะคะ

เอ้อ แต่จะไปหาที่ไหนน้อออออ เมืองสวิตฯเนี่ย
 คงได้แต่วาดเก็บไว้ดูเล่นเองแหละคะ

เจนนี่

พี่ชาดำ เจนนี่ยังใช้สีน้ำ กะสีน้ำมันไม่เป็นเลยคะ
 แต่ก็ว่าจะลองดูอยู่เหมือน
 สัปดาห์หน้าอากาศดีเหรอคะ วุ้ยดีใจจังอากาศดี
 สัปดาห์นี้แย่คะ อากาศทำให้น่าป่วย เฮ้อออ

น้องแจง ชอบรูปสุดท้ายเหรอ หลายคนบอกชอบรูปนี้แหละ
 อิๆๆ คราวหน้าลองแนวนี้อีก  

อ้อ เมื่อวานไปดูคอนเสิร์ตมาคะ เดี่ยวจะเอารูปไปลงในพันทิพย์
 แล้วจะเอาลิงค์มาให้นะคะ
 ถ้าแปะในนี้มันจะเยอะไป เปลืองเนื้อที่บ้านป้าคะ