News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

*** อ่านดูเอาเองนะคะ ***

Previous topic - Next topic

blacktea

ทำไมแจงอารมณ์เดียวกันเลย อิอิ
 เห็นแล้วหน้ามืดค่ะ  

เกตุ

พี่ส้มตำ (อยากกินอย่างแรง) ไม่แปลหน่อยเหรอ อยากรู้เรื่องมั้งแต่
 แบบว่าอ่านแล้ว ได้แต่ แบะ แบะ แบะ

ส้มตำ

สวัสดีค่ะทุกๆคน
 ดีมากเลยล่ะต๋อย.....แม้จะช้าก็อ่านหลายๆเที่ยว.....พี่อ่านมาสิบห้าปีแล้วพี่ก็ยังไม่ค่อยแจ้งเท่าไหร่.....แค่เอาตัวรอดไม่เดือดร้อนสามีก็แค่นั้น

สวัสดีค่ะป้าตุ้ม

ไม่ง่ายนักหรอกค่ะ....แต่มันจำเป็นมากสำหรับส้มตำและครอบครัวมาก....สิ่งแรกที่สำคัญมากเลยล่ะสำหรับตัวเองค่ะ

แจง+++ชาดำ++++อย่าพึ่งเป็นลมนะ.....เพราะเราต้องใช้มันตลอดชีวิตของการที่จะอยู่ที่นี่

เกตุ......เอาส้มตำในจานนี้ไปก่อนแล้วกันนะ........เรียนภาษาเยอรมันมาสิบห้าปีแล้ว.......แต่เขาไม่ยอมให้ใบประกาศซะทีอ่ะ....ถ้าพี่ได้ใบ.......Deplom....เมื่อไหร่แล้วจะมาแปลให้ฟังนะ  ฮิ  ฮิ  ฮิ.....ตอนนี้แค่ความรู้เฉพาะตัวอ่ะ........หรือถ้ามีแว่นขยายก็เอาไปส่องดูที่เกตุเอามาแปะ....วีซ่าสำหรับนักเรียนนักศึกษานะจ้ะ.....เพราะมันแปลออกมาจากเล่มเดียวและหัวข้อเดียวกัน

ส้มตำ