ขอเข้าเป็นสมาชิกใหม่ห้องนี้ด้วยคนค่ะ

Previous topic - Next topic

นิด( แม่ลูกหมูสามตัว)

สวัสดีค่ะพี่มิโกะ    สบายดีนะพี่ เรื่องงานการเป็นไงบ้างค่ะ  อย่าให้เหนื่อยจนลืมสุขภาพตัวเองด้วยนะพี่ มีอะไรก็มาคุยๆกันได้ นิดกับเจ้าบีก็เมาท์กันเจอกันบ่อย ก็คิดถึงพี่มิโกะเสมอนะพี่  
 น้องโอเลี้ยง   พี่ดีใจที่เรื่องที่พี่พิมท์เล่าไป ทำให้น้องมีใจฮึดสู้  พี่นิดให้กำลังใจทุกคนที่มาอยู่ที่นี้ใหม่ๆ สิ่งใดและเรื่องใดที่พอรู้พอช่วยได้ พี่ก็อยากจะให้ทุกคนตรงนี้  คนเรามาอยู่ต่างบ้านต่างเมือง *งไกลพ่อแม่พี่น้อง แม้จะมีสามีดีคอยดูแล แต่เราก็ต้องพึ่งตัวเองได้เช่นกัน  ความกลัว ว้าเหว่ เหงา ไม่รู้จะเริ่มจุดไหน เพราะเราไม่ได้เกิดและเติบโตที่นี่  นานหลายปี กว่าพี่จะได้เรียนรู้อะไรที่นี้มากมาย เพราะชีวิตที่นี่เริ่มจากการเป็นแม่บ้าน พอได้ภาษาได้งาน มันจึงทำให้เราได้หูตากว้างขึ้นไปอีก แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า คนที่เป็นแม่บ้านอยู่บ้านจะไม่รู้อะไร เพียงแต่จะได้รู้ได้เห็นอีกในมุมมองหนึ่ง

กะแบ้ว

สวัสดีคะ ป้าจ๋า โอเลี้ยง และทุกๆคน ยินดีที่ได้รู้จักจ้า แวะมาทักทายเราอยู่ใกล้กัน เมื่อก่อน แบ้วอยู่ลูเชิร์นแต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่ Hergiswil
 ร้านเวียงจันทร์ไปบ่อยถึงบ่อยมากคะ แม่เพื่อนเป็นแม่ครัวอยู่ในนั้น บางทีเราอาจจะเคยเจอกัน โอเลี้ยงอาจจะเคยเห็นแบ้วนะ หน้าโหลๆ คนที่จมูกบานๆ หัวโตๆหน้าบานเป็นจานดาวเทียม มีรูปยืนยัน  บางทีหลังเลิกงานก็ตรงดิ่งไปเลยใช้เวลา  7นาทีจากที่ทำงาน แต่ที่จอดรถหายากยังกะ....บางทีขับวนจนตาลาย หิวก็หิว  แต่ร้านนี้ไปทีไรไม่เคยผิดหวัง วันหลังเรานัดกันไปจกส้มตำดีมั้ย
  รักษาสุขภาพด้วยคะทุกคน

blacktea

หวัดดีจ๊ะกะแบ้ว
 หายไปซะนาน สบายดีนะคะ
 รักษาสุขภาพด้วยเช่นกันค่ะ

โอเลี้ยง

หวัดดีค่ะป้า  หวัดดีค่ะพี่ๆ  หวัดดีคุณชาดำ หวัดดีคุณกะแบ้ว  อยู่ใกล้ๆ ดีจังเลยค่ะ ดีๆ เอาไว้เรานัดกันไปจกส้มตำอย่างที่แบ้วบอกนะจ๊ะ

pall

สวัสดีจ๊ะทุกๆคน
 สวัสดีจ๊ะกะแบ้ว
 หายเงียบไปเลยสงสัยคงยุ่งเก็บเงินเพลิน
 ถ้ามากไม่มีที่เก็บมาฝากบ้านป้าก็ได้นะรับรองดูแลถนอมเต็มที่...
 ไปกินส้มตำกันเผื่อด้วยนะจ๊ะ.

ตุ้ม

สวัสดีจ๊ะกาแบ้ว  ยินดีทีได้รู้จักคนสวยอีกคน  เวปนี้มีแต่คนสวยๆทั้งนั้นเลย  เห็นจะต้องค่อยๆแอบเดินชิดซ้ายเอาไว้ก่อน  

กะแบ้ว

สวัสดีคะป้าPall  แบ้วไม่มีตังเหลือเก็บเลย ฮือฮือ
 ถึงมือก็เข้าปาก หาเช้ากินค่ำคะป้า เป็นความโชคดี
 ของป้าที่แบ้วอยู่ไกล ไม่งั้นป้าได้เจอหน้าแบ้วบ่อยแน่ๆ  
 เงินไม่เหลือถึงสิ้นเดือน เดือดร้อนป้า ต้องให้ข้าวแบ้วกิน

สวัสดีคะป้าตุ้ม แบ้วเรียกป้านะคะ ป้าตุ้มชมแบ้วอย่างนี้  
 ทำให้แบ้วหลงตัวเองขึ้นอีกเป็นกองเลย  อิอิ แต่ถ้าเจอตัว
 เป็นๆ ขอร้องนะคะอย่าวิ่งหนี    

สวัสดีจ้าชาดำ ดีใจคะ ที่จำแบ้วได้ แบ้วแวะมาคุยบ้านป้าเป็นครั้งคราว แบ้วนั่งหน้าคอมได้ไม่นาน เพราะมีปัญหาเรื่องสายตา ชาดำสบายดีนะคะ

โอเลี้ยงขอให้สนุกกับ fasnachtนะจ๊ะ

ป้าPall  ป้าตุ้ม ชาดำ  และทุกคน ที่มีชื่อในเวป
 ติดต่อเรียกใช้แบ้วได้นะคะ ถ้ามาลูเซิร์น
  โดยเฉพาะวันหยุดราชการ

blacktea

ขอบคุณค่ะกะแบ้ว เดี๋ยวไปลูเซิร์นเมื่อไหร่จะไปล้มทับจ๊ะ

กะว่าจะต่อเรื่อง Red Bull เป็นอันว่าติดไว้ก่อนนะคะ
 ไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหน เพราะว่ามันต่อเนื่องจากเรื่อง ชา-กาแฟ
 เอาเป็นว่า จะหาอย่างอื่นน่าสนใจมาไถ่โทษจากการผิดสัญญาเรื่อง Red Bull