News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

คิดถึงป้าเพา

Previous topic - Next topic

ซาตาน..ปูเป้

สวัสดีค่ะป้าเพา คิดถึงป้าจังเลย ไม่ค่อยได้คุยกันเลยอะ T_T ถ้าเจอกันอย่าลืมทักนะ ตอนนี้ย่าอยู่ที่นู้นช่ายมะค่ะ ย่าเป็นไงบ้างอะ แล้วพากันไปเที่ยวที่หน่ายบ้าง หนาวมากมั้ยค่ะ เป้อยากไปมากเลยละค่ะ ฝากความคิดถึงถึงพี่ฝ่าน ลุง ย่า แล้วก็ตัวป้าเองด้วยนะค่ะ หวัดดีค๊าาา

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0492 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีจ๊ะปูเป้
 อิอิตกใจนึกว่าใคร.
 ช่วงนี้ป้าไม่ค่อยเข้ามาจับคอมจ๊ะ.
 เอาไว้ให้สุขภาพดีขึ้นก่อนจะเข้ามาเกาะเหมือนเดิม
 ตอนนี้ย่าอยู่กับน้าบิวจ๊ะ.ยังไม่ได้ลงมาพักกับป้าเลย.
 ช่วงนี้อากาศที่สวิตฯแย่มาก.หิมะเพิ่งจะตกมากๆแค่ครั้งเดียว.
 อากาศบางวันก็หนาวมากบางวันก็อุ่นสบายๆ10กว่าองศา.
 ป้าต้องใส่เสื้อแขนสั้นทุกวันเพราะที่บ้านร้อนมาก.
 ข้างในเป็นระบบเครื่องทำความร้อนจากพื้น.
 ทุกวันจมูกจะแห้งไปหมด.

แต่ถ้าออกไปข้างนอกจะหนาวสั่นเป็นลูกนกตกน้ำเลย.
 หิมะตกเมื่อไรจะส่งไปฝากทางเมล์นะ.
 ป้าไม่ทราบว่าย่าไปเที่ยวที่ไหนบ้างหรือเปล่า.
 คิดว่าถ้าอาทิตย์หน้าอากาศดีขึ้นจะพาย่าเที่ยว
 ช่วงนี้ที่นี่คึกคักมากเพราะวันคริสต์มาสต์ใกล้เข้ามาทุกวัน
 พี่ฝ่านยังไม่เจอเขาเลยหายเงียบไป
 ไม่รู้ว่าได้งานทำหรือยัง.แล้วป้าจะบอกเขาให้นะจ๊ะ
 ขอบใจมากจ้า.
 เอาไว้ให้ป้ากับลุงเที่ยวลงตัวก่อนจะพาปูเป้มาเที่ยว.
 ฝากความคิดถึงมายังพ่อกับแม่ ตาและยายด้วย