News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

****Stockholm****

Previous topic - Next topic

blacktea

เดินๆ อยู่ รถม้าก็มาเจอรถม้าฝั่งกะนี้

blacktea

เริ่มมั่วมากแล้วค่ะ พิมพ์ผิดอยู่เรื่อยเลยอ่ะ

blacktea

ดูวิวเป็นพอ

blacktea

blacktea

อีกนะจ๊ะ

blacktea

เดินมาถึงตรงนี้ เจอตัวอะไรไม่รู้ค่ะ
 ดูออกแต่ว่า นางในอ้อมกอด เหมือนจะเป็นเงือก
 แต่ตัวใหญ่ๆ นี้คืออะไรเหรอ

blacktea

Old town....อีกแหล่งของนักช้อป

งั้นวันนี้ลากันด้วยภาพนี้ก่อนนะคะ
 แล้วเจอกันวันหลังค่ะ
 ยังมีเดนมาร์คอีกหน่อยด้วย

พี่แนทเอง

ชาดำจ๋า....อิจฉาจังเลย....
 แต่ในความอิจฉา....ก์คือคำว่าขอบคุณจ้า....
 ที่เอาภาพสวยๆ มาฝาก...
 แล้วจะเข้ามาชมภาพเดนมาร์คนะจ๊ะ.....

blacktea

สวัสดีค่ะพี่แนท....
 ชาดำยังมีรูปอีกค่ะ ที่จริงอยากจะเล่าเรื่องประกอบวีรกรรม
 แต่มันลองสตอรี่มากเลยค่ะพี่ ดูรูปเอาแล้วกันนะคะ

เดินทางคนเดียวในต่างประเทศก็บ่อยค่ะ
 สนุก ตื่นเต้น และได้ประสบการณ์มากมาย
 บางครั้งต้องตัดสินใจด้วยตัวเอง บู๊เองคนเดียว
 สนุก ได้รสชาติเหลือเกินค่ะ  
 บางครั้งหลงทาง....เกือบตกเครื่องบิน
 นั่งรถผิดสาย...บู๊กับโฮสเต็ล และเพื่อนร่วมห้องพัก

ไม่สบายระหว่างเดินทาง...อันนี้ทำเอาไม่อยากจะไปไหนอีกเลย
 ชีวิตมีรสชาติมากๆ ไม่เชื่อลองเดินทางคนเดียวแบบแบคแพคเกอร์ดูไหม อิอิ

pall

สวัสดีจ๊ะบี
 เพิ่งรู้ว่าไปเที่ยวมา..เห็นรูปแล้วน่าสนุกมาก
 อิอิ ป้าไม่ลองเดินทางไปไหนคนเดียวหรอก
 แค่ขึ้นรถไฟที่สวิตฯยังขึ้นผิดสายบ่อยๆ
 ขืนไปคนเดียวสงสัยคงกินข้าวลิงแน่ๆ
 อีกอย่างลุงแกติดเป็นตังเม..แบบขาดคู่ซ้อมไม่ได้
 ตอนนี้คงไปเที่ยวไหนไม่ได้เซ็งมาก

blacktea

ป้าจ๋า....ตอนนี้ยังเอ๊าะอยู่ ไปไหนๆ คนเดียวได้
 แต่ถ้าเอ๊าะหายแล้ว ก็คงจะต้องเลิกไปไหนๆ คนเดียวเหมือนกันแหละค่ะ

แล้วป้าสบายดีเหรอคะ....

แจง

อิจฉาด้วยคนค่ะ...มีโอกาสไปเที่ยวหลายๆที่แบบนี้
 แต่อีกทีนึงก็กลัวนคะ พี่ชาดำเก่งมั่กๆเลย ไปไหนมาไหนคนเดียวได้แบบนี้อ่ะค่ะ..ถ้าเป็นแจงคงไม่เอาง่ะ..อย่างน้อยก็ต้องมีเพื่อนไปด้วยซักคน กันหลง หรือจะพากันหลง รึป่าวก็ไม่รู้ หุหุ

เล่นกอร์ฟด้วยเหรอคะพี่ชาดำ..หู..คนรวยนินา (แซวจ้า)

blacktea

หวัดดีจ๊ะแจง....ทำงานเหนื่อยไหมเอ่ย

การเดินทางคนเดียวสนุกและก็มีเสียวตลอดค่ะแจง
 เพราะต้องลุยคนเดียว...ตัดสินใจคนเดียวตลอด
 เที่ยวในยุโรปไม่น่ากลัวหรอกค่ะ
 ปลอดภัยกว่าแถวบ้านเราเยอะเลย

ชาดำลืมกล้องที่สถานนีรถไฟในสต๊อกโฮล์ม
 วิ่งหาเป็นหมาโดนน้ำร้อนเลยอ่ะ
 จำไม่ได้ว่าลืมไว้ตรงไหน คนก็เยอะ เสียดายกล้องกับรูปในนั้น

แต่พอไปแจ้งตรงประชาสัมพันธ์ ก็ได้ของคืน
 เพราะมีคนเอามาฝากไว้ตรงนั้น เขาเก็บได้ตรงที่ซื้อตั๋ว
 เป็นบ้านเราเหรอ...ฝันไปเถอะ...คุณภาพของประชากรมันต่างกันเจงๆ

เดี๋ยวยังมีรูปอีก...เอาไว้ต่อภาคต่อไปนะ
 งานกำลังยุ่งเลยค่ะ....

ปล. เพิ่งเล่นกอล์ฟได้ไม่นานค่ะแจง สนุก และตกหลุมรักเลยแหละ
 แต่ไม่ได้เล่นแบบคนรวยเหมือนแถวบ้านเรา(อีกแล้ว) นะจ๊ะ
 คนยุโรปไม่ได้เล่นกอล์ฟเพื่อโชว์ความมั่งคั่งค่ะ
 เล่นเพราะอยากจะเล่น เพราะชอบ เพราะรักค่ะ
 ตอนนี้ก็ต้องเพลาๆ เพราะคุณผู้ชายไม่ใช่ กอล์ฟเฟอร์
 ไม่อยากไปกับเพื่อนคนอื่น เหมือนแย่งเวลาเขาไป

ทิรามิสุ

ว้าว คุณชาดำเย็นไปเที่ยวคนเดียวเก่งจัง ทิรามิสุไปคนเดียวได้ แต่ต้องมีเพื่อนรอที่โน้น เพราะไปไหนมาไหนจะหลงนะค้า พึ่งเพื่อนตลอดเลย

blacktea

คุณทิรามิสุ...ชาดำก็หลงทางบ่อยค่ะ พอหลงทางก็กลับมาที่เดิมแล้วเริ่มต้นใหม่ หุหุ