วีซ่า D เพื่อไปแต่งงาน

Previous topic - Next topic

NPW

ขอไปแล้วค่ะ วันแต่งก็กำหนดแล้ว แต่วิตกจริตว่า แล้วฉันจะได้วีซ่าเมื่อไหร่ เจ๊ที่ช่อง 3 บอกว่า อีก 2 เดือนจะรู้นะคะ พอผ่านไป 7 วันนับจากวันที่เรายื่น ทาง Gemeinde เค้าโทรเรียกแฟนไปคุยแล้วเซ็นเอกสารบางอย่าง แล้วบอกว่าจะส่งไอ้เอกสารนี้ไปที่หน่วยงานที่รับผิดชอบ แล้วให้รอ ๆๆๆๆ ตอนนี้ผ่านมาเกือบเดือนแล้วค่ะ ยังเงียบเป็นเป่าสาก

คำถามก็คือ มีใครเคยขอวีซ่าแต่งงานแล้วไม่ได้บ้างมั้ยคะ

จริง ๆ ทุกอย่างพร้อมและลงตัวนะคะ แต่แอบ paranoid นิดนึง

ใครเพิ่งมีประสบการณ์สด ๆ ร้อน ๆ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่า  :)