เอกสารในการยื่นวีซ่า และคำถามในการสัมภาษณ์

Previous topic - Next topic

enjoy

สวัสดีค่ะสมาชิกทุกท่าน

สวัสดีค่ะคุณแอน จำจอยไม่ได้หรอคะ จอยจะไปซูริค Dübendorf นะคะห่างจากตัวเมืองซูริคก้อประมาณ 5นาทีคะ แล้วคุณแอนอยู่แถวไหนหรอคะ น้องเวย์ก้อไปซูริคเหมือนก้นหรอคะ ดีจังมีเพื่อนเยอะดีคะ

ขอให้คุณเเอนโชคดีเหมือนกันนะคะ ขอให้วีซ่าผ่านในเร็ววันและก้อสมาชิกทุกท่านนะคะ..

รักษาสุขภาพนะคะ..

จอยจ้า

ing

สวัสดีค่ะคุณจอย พี่แอน และทุกๆคน เวย์อยู่ซูริคค่ะ ถ้ามาแล้วหาเวลามาดื่มกาแฟด้วยกันนะคะ พี่แอนเวย์ได้ยินหลายคนเค้ารอกันเป็นปีเพียงแต่เค้าไม่ได้postเล่าให้ฟังนะค่ะ แต่พี่แอนน่าจะได้เร็วๆนี้นะคะ เป็นกำลังใจให้ลุ้นแทนเลย  :) แต่ให้แฟนพี่ไปถามดูนะคะว่าเรื่องถึงไหนแล้วถ้าเค้าบอกว่าถึงเบิร์นแล้วแปลว่าใกล้จะเสร็จแล้วล่ะค่ะ ยังไงก็ถามดูจะได้รู้ว่าต้องรออีกประมาณเท่าไหร่นะ่ค่ะ

enjoy

สวัสดีค่ะคุณเวย์

คุณเวย์อยู่ซูริคหรอคะแล้วเรื่องไปถึงไหนแล้วหรอ หรือว่าตอนนี้ก้ออยู่ที่ซูริค แน่นอนคะถ้าไปถึงแล้วไว้ดื่มกาแฟกันคะ แต่จอยไม่ดื่มนะคะ  จอยไม่ชอบดิ่มกาแฟคะ แต่ถ้าคุณสามีหล่ะก้อวันหนึ่งไม่ต่ำกว่า 10 แก้วคะ.. ;D ;D ;D...

รักษาสุขภาพนะคะสมาชิกทุกท่าน..

จอยจ้า

ing

เวย์มาได้6เดือนแล้วค่ะตอนนี้หนาวมากแต่ถ้าออกไปช็อปหนาวแค่ไหนก็ทนได้ ??? อย่าลืมเตรียมชุดกันหนาวแนวเกาหลีมานะคะ ชุดกันหนาวที่นี่มีแต่เชยๆ ส่วนมากก็สีดำ หาน่ารักยาก  ยังไงก็เอาไว้คุยกันอีกทีนะคะ หวังว่าคงได้ยินข่าวดีเร็วๆ

ohmygod

สวัสดีค่ะน้องเวย์  คุณจอย และทุกๆท่านค่ะ

สวัสดีค่ะคุณจอย น้องเวย์ พอดีไม่ได้เข้าเว็ปสามสี่วันค่ะเลยตอบช้าไปหน่อย
คุณจอยแอนจำได้ค่ะว่าเราเคยปรึกษากันแต่จะไม่ได้ว่าไปอยู่แถวไหนในซูริค แหะๆ อย่าน้อยใจนะคะ อิอิ
น้องเวย์เดี๋ยวพรุ่งนี้พี่จะไปเช็ควีซ่าอีกรอบค่ะ เพราะครบกำหนดสี่สัปดาห์ตามที่ ตม.ซูริคบอกไว้แล้วค่ะ แล้วถ้ายังไม่ได้เรื่องเดี๋ยวแฟนพี่เค้่าจะไปตามเรื่องให้อีกทีค่ะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ ว่าแต่ตอนนี้ที่โน่นอากาศติดลบ หุหุ ก็อยากลองเจออากาศติดลบดูเหมือนกันค่ะ แต่ไม่แน่ใจพอถึงเวลาเจออากาศหนาวๆ มากๆเข้าจริงๆ อาจจะคิดถึงเมืองไทยอยากกลับมาอยู่เมืองไทยก็ได้ อิอิ ไว้แล้วเจอกันนะคะทุกคน คุณจอยไม่ดื่มกาแฟไม่เป็นไรค่ะ ดื่มชาแทนก็ได้เพราะแอนก็ไม่ชอบดื่มกาแฟ แต่ชอบดื่มชาค่ะ

ohmygod ค่ะ

enjoy

สวัสดีค่ะคุณเวย์  คุณแอน และสมาชิกทุกท่านค่ะ

น้องเวย์อยู่ที่ซูริคแล้วหรอ แล้วทำเรื่องนานหรือเปล่า พอดีว่าจอยไม่ค่อยเข้ามานะคะ และคุณเวย์อยู่ในตัวเมืองหรือว่าแถวบ้านนอกเหมือนกับจอยคะ..จอยก้อว่ายังงั้นหล่ะคะชุดกันหนาวที่บ้านเขามีแต่เชยๆ และก้อหาไซค์ใส่ยากมาก มีแต่บิ๊ก บิ๊ก ทั้งนั้นต้องไปหาของเด็กมาใส่ถึงจะใส่ได้นะคะ...
จอยไม่ได้น้อยใจหรอกคะคุณแอนแค่ล้อเล่นเท่านั่นหล่ะคะ..
อย่าลืมนะคะ คุณเวย์ กับ คุณแอน ถ้าจอยไปถึงที่โน้นเรามาดื่มชา (นมเย็น)กัน จอยชอบไม่รู้ว่าที่โน้นจะมีหรือเปล่า...แต่จอยคงจะอีกนานที่ต้องรอวีนะคะ คิดแล้วเศร้าใจ..ดีนะคะที่คุณแฟนขยันบินมาเยี่ยมนะคะ..ไม่งั้นคงเฉาตาย.ฮิ ฮิ ฮิ  ;D ;D ;D

ยังไงก้อขอให้คุณแอนได้รับข่าวดีในเร็ววันนี้นะคะ..และก้อสมาชิกทุกท่านที่รอวีซ่าอยู่นะคะ...

อย่าลืมกันนะคะคุณเวย์ กะ คุณแอน และก้อสมาชิกทุกท่าน เพราะว่าไม่มีเพื่อนที่โน้นเลยคะ..

จอยจ้า...

Gigi

;D สวัสดีค่ะ พี่จอย พี่เวย์ พี่โอมานก๊อต กิีก ค่ะ อยากถามพี่ เวยื กับพี่โอมายกอต ว่า หลังจาก คุณสามีจ่ายค่าวีไปแล้ว อีก 98 ฟรังสื อันนี้ แล้วมีใบแนบมาว่าวีซ่ามีอายุ หนึ่งปีต่อปีต่อปี แล้วพอรุ่งขึ้นโทรไปถาม เจ้าหน้าที่ถามว่าจ่ายยัง พอบอกจ่ายแล้ว เค้าก้ บอก งั้น เดี๋ยวส่งวีไปให้ที่ไทย แล้วจะ มีจดหมายแจ้งอีกทีมาที่บ้านสามีว่าให้ไปเอา แล้วถึงค่อยไปสถานทูต อันนี้คือ จ่ายครั้งสุดท้ายก่อนจะได้วีมาครอง แล้วใช่ไหมค่ะ

ปล. สามีพี่โอมายกอต จ่าย เก้าสิบแปดฟรังส์ ป่ะ ค่ะ ครั้งล่าสุด แล้ว เหมือนของกิีกไหมค่ะ เรื่องเอกสาร  ว่าใบมันจะ บอกอะไร ประมารเนี่ย

ohmygod

สวัสดีค่ะน้องกิ๊ก

สามีพี่ยังไม่ได้รับเอกสารให้ไปจ่ายเก้าสิบกว่าแฟรงค์ไรนี่เลยค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลยค่ะ เค้าบอกให้รอจดหมายก่อนสิ้นปีนี้อ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าจะเมื่อไหร่เหมือนกันค่ะ และเป็นจดหมายอะไรก็ไม่แน่ใจค่ะ ของน้องกิ๊กเป็นอย่างไรนะคะ

ohmygod ค่ะ

Gigi

Quote from: ohmygod on December 21, 2010, 11:35:39 PM
สวัสดีค่ะน้องกิ๊ก

สามีพี่ยังไม่ได้รับเอกสารให้ไปจ่ายเก้าสิบกว่าแฟรงค์ไรนี่เลยค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลยค่ะ เค้าบอกให้รอจดหมายก่อนสิ้นปีนี้อ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าจะเมื่อไหร่เหมือนกันค่ะ และเป็นจดหมายอะไรก็ไม่แน่ใจค่ะ ของน้องกิ๊กเป็นอย่างไรนะคะ

ohmygod ค่ะ

ของกิีก วันนี้รออีกทีเผื่อปีไปรษณีย์ มา เดี๋ยวะ บอก นะจีะ ของกิ๊กลง ทะเบียน ครอบครัว ที่อยู่ หมดแล้วตอนแรก สามีจ่าย 30 ฟรังสื ค่าอะไรไม่รู้กับ คันโตน ค่ะ พอไปที่คันโตนถามว่ามีอะไรอีกไหม เค้าบอกไม่มีแหละ หมดแล้ว ต่อไปคือ ตม. ที่เหลือ คือ ถ้าภรรยามาถึงแล้ว ให้เอารูป กับ พาส มาด้วย มาทำบัตร  ต่อมา รอมาอีกอาทิตยนึงก้ เป็น ใบ อันเนี่ยแต่ส่งมาจาก ตม. แล้วก็ บอก ว่า วีซ่าที่ได้ เป็น ปีต่อปี ถ้าตอบรับ ก็ ให้จ่ายตังคื สามีหนุ ก็ จ่ายเลย พอวันจันทรื โทรไปถามว่า จ่ายแล้วไงต่อ เค้าบอก ก็ เดี๋ยวส่งไปให้แล้วให้ภรรยาไปรับ ที่สถานทูตที่ขอมา แต่ให้รอ จดหมาย ยิืนยัน แจ้งกลับกับ ตม. ก่อน หนุ คิดว่า กว่าจดหมายจะ มาถึง ก็ สองสามวัน ประมาณนี้จ๊ะ

enjoy

สวัสดีค่ะน้องกิ๊กและก้อสมาชิกทุกท่านนะคะ

ดีใจด้วยนะคะที่น้องกิ๊กได้รับข่าวความคืบหน้าเรื่องวีซ่าแล้วนะ เดี๋ยวก้อจะได้ไปอยู่กะคุณสามีแล้ว ดีใจจังเล้ย
อิจฉาจังเลยจริ๊ง จริง นะ  ;D ;D ;D
ของพี่จอยคงต้องร้องเพลงรออีกนาน ฮิ ฮิ นานเท่าไรก้อจะรอ..

รักษาสุขภาพนะคะ สมาชิกทุกท่าน อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยคะ.

จอยจ้า

Gigi

สวัสดีปีใหม่ทุกคนค่ะ ช่วงนี้ตม.ปิดยาวจ้า กิีกก้ ยังไม่ได้ ไปนะ ฮือๆๆๆๆ แต่วันนี้ได้โหลดของไปล่วงหน้าจ้า ล่อไป หกพันหน้ามืด แต่หนู จะ มีเสื้อผ้าใส่ไปถึง อีก สามปีเลย อิอิ

enjoy

ดีใจด้วยนะคะ น้องกิ๊ก

แล้วจะเดินทางวันไหนหรอ ขอให้โชคดีนะจ๊ะ..

พี่จอย

Gigi

Quote from: Joy Ja on December 28, 2010, 10:31:38 AM
ดีใจด้วยนะคะ น้องกิ๊ก

แล้วจะเดินทางวันไหนหรอ ขอให้โชคดีนะจ๊ะ..

พี่จอย

น่าจะเดือนมกราแหละจีะ แต่วัน คือ ยังไม่จองจนกว่าจะได้วีมาครอบครองค่ะ พอได้ มา ก็ บุคและบินเลยจ้า รุ่งขึ้น เพราะ ตนนี้ตม หยุดยาว กลับมาทำงานคงปีหน้า ปีนี่เริ่มเกลียดเทศกาล อิอิ ก้ มันทำให้ห่างกับ ฟิลว์ลิปท์ ที่รักอ่ะ ฮือๆๆๆๆ  ส่วนตั๋วก้ ไฟลืเต็มเยอะมากมายอีก ช่วงนี้เซ็งๆๆๆๆ

enjoy

ดีใจด้วยนะคะน้องกิ๊กผ่านไปได้ด้วยดีและก้อจะได้ไปอยู่กะคนที่เรารักและก้อคนที่รักเรา
พี่ยังแอบอิจฉานะเนี่ย
ยังไงถ้าได้ตั๋วแล้วก้อขอให้เดินทางดดยสวัสดิภาพนะจ๊ะ

รักษาสุขภาพนะจ๊ะ

พี่จอยจ้า

nuy_31

ตอนนี้นุ้ยท้อง5เดือนกับแฟนต่างชาติและเดินเรื่องวีช่าท่องเที่ยวอยุ่ไม่รู้จะผ่านไหม  นุ้ยอยากรู้คำตอบจากใครสักคนที่รู้เรืองนี้ค่ะ