ขอ visa นักเรียนต้องลาออกจากงานก่อนไหมค่ะ

Previous topic - Next topic

gapfy

สวัสดีค่ะ ป้า pall
 มารบกวนอีกแล้ว เนื่องจากตอนนี้จะทำเรื่องขอ visa กะสถานฑูตแล้วค่ะ ก็เลยต้องรวบรวมว่าต้องใช้เอกสารอะรัยบ้าง แต่ตอนนี้แอบงงค่ะว่า ถ้าเราทำงานอยู่ จะขอ visa นักเรียนได้ไหมค่ะ หรือว่าต้องลาออกจากงานเนื่องจากระยะเวลาในการขอ visa นานมากก็เลยอยากจะทำงานให้ได้นานที่สุดค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0257 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณgapfy
 คิดว่าคุณคงได้รับคำตอบแล้วนะคะ
 เอาใจช่วยค่ะ

คิม

เรื่องการขอวีซ่าไม่เกี่ยวกับการทำงานนะครับ ทางสถานทูตไม่สนใจว่าคุณจะทำงานอยู่หรือไม่ทำงาน จะทำงานต่อหรือจะลาออก

สถานทูตจะดู และ พิจารณาจากข้อมูลที่คุณส่งให้เขาเท่านั้น

โชคดีในการขอวีซ่าและการเรียนครับ

gapfy