News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

**ส่งข่าว...ขอลาพักเที่ยว..**

Previous topic - Next topic

pall

เวลาผ่านไปไวเหลือเกินเหลืออีกแค่วันเดียวก็จะถึงเวลา  
 ออกเดินทางแล้ว....  
 คนที่ตื่นเต้นสุดๆคือ..........ลุง...........
 หัวหน้าทัวร์..ถึงไล่ก็ไม่เลิกของป้า...  
 ตอนนี้ทุกสิ่งทุกอย่างลงตัวหมดแล้ว...  
 ไม่ว่าจะเป็นการการแลกเงินสด..และการทำTravelers Cheques  
 การจัดกระเป๋าก็คงจะเสร็จสมบูรณ์..ตอนออกเดินทางจริงๆ  

**การออกเดินทาง...**  
 วันอังคารป้าจะออกเดินทางแล้ว  
 ช่วงที่ป้าไม่อยู่..ขอฝากเวบนี้ไว้กับทุกๆคนด้วย  
 ถ้าใครมีข้อความอะไรดีๆ..ข้อคิดต่างๆ..  
 ข่าวสารใหม่ๆที่เป็นประโยชน์ทั้งหลาย..  
 ช่วยนำมาแบ่งปันด้วยจ๊ะ...
 สำหรับการช่วยตอบคำถามต่างๆ...  
 ช่วยเหลือคนมีปัญหา..ที่เข้ามาถามนั้น  
 สิ่งนี้คนไทยเรามีน้ำใจที่ล้นเหลือยิ่งใหญ่มาก  
 ใครช่วยได้ก็พยายามช่วยกันอยู่แล้ว  
 ป้าพากพูมใจในน้ำใจคยไทยด้วยกันจริงๆ  

ป้าจะใช้เวลาท่องเที่ยวมีกำหนด3อาทิตย์  
 การเข้ามาเล่นNet..คิดว่าคงไม่มีเวลา  
 และค่าใช่จ่ายต่อนาทีแพงมาก..  
 ป้าคงไม่มีโอกาสเข้ามาเล่น  
 ช่วงที่อยู่ในระหว่างการเดินทางบนเรือใน  
 การท่องเที่ยวBering sea..ครั้งนี้  

ดังนั้นป้าจึงถือโอกาสเข้ามาขอลา  
 และจะหายหน้าไปจริงๆ...ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้น  
 คงจะเจอกันใหม่เดือนหน้า....  

ขอขอบใจคนอ่านทุกๆคน...ที่แวะเข้ามาอ่าน  
 และขอบใจคนที่เข้ามาช่วยตอบคำถามต่างๆ..  
 แก่คนที่เข้ามาถาม..และคนมีปัญหาทั้งหลาย..  
 ขอบใจสำหรับข้อเขียน..หรือความรู้ใหม่ๆ..  
 ที่ป้าไม่เคยรู้เรื่องมาก่อน..ที่นำมาแจกจ่ายแบ่งปัน  
 ความรู้ซึ่งกันและกัน....  

ไม่มีคำพูดใดๆ....และไม่สามารถที่จะเขียน  
 ถ่ายทอดความรู้สึก..ที่กลั่นกรองออกมาเป็นตัวอักษร..  
 ที่ออกมาจากหัวใจอย่างแท้จริงได้...  

แค่อยากจะบอกว่าซึ้งใจ....กับน้ำใจทั้งหลาย  
 ที่มอบให้แก่กัน.........  
 และขอบใจมาก.............  

ขอเอ่ยคำอำลา...  
 ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้น..คงจะได้เจอกันใหม่...  
 จะแบกหมีขาวมาฝากทุกๆคนจ๊ะ...  

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0807 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

โอเลี้ยง

เดินทางโดยสวัสดิภาพ และเที่ยวให้สนุกๆ นะคะทั้งป้าและลุงเลย  แล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาฝากคนที่ไม่ได้ไปเที่ยวบ้างนะคะป้า

พิราบสีชมพู

_/\_ขอให้ป้ากับลุงเทิ่ยวกันอย่างสนุกสนานและเดินทางโดยสวัสดิภาพค่ะ_/\_ หมีขาวอย่างธรรมชาตินั้นเห็นได้ยากหนักหนา ถ้าป้ากับลุงนำมาฝากได้ จักขอบพระคุณอย่างสูง คิคิ เทิ่ยวให้สนุกนะคะ เดือนหน้าพิราบก้ไปเหมือนกัน....

น้องบัวชมพู

ว๊าย กรี๊ด
 น้องบัวฯเกือบมาไม่ทันแน่ะค่ะ

เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะคุณป้า
 แล้วถ่ายรูปมาฝากน้องบัวฯเยอะๆนะคะ
 หนูอยู่ทางนี้ จะไปหม่ำอาหารไทยที่เบิร์นเผื่อค่ะ  
 อุอิอุอิ

;)

แม่น้องติ๊ดตี่

หวัดดีค่ะป้า  มาช้าคะป้า  ต้องกราบขอโทษป้ามาก ๆ มะได้แวะมาเยี่ยมป้าก่อนที่ป้าจะไปเที่ยว มัววุ่น ๆ เรื่องทำงานและก็ไม่ค่อยจะสบายด้วย  แล้วจะมาแก้ตัวใหม่คะป้า  ขอให้ป้ากับลุงเที่ยวให้สนุกนะคะ แล้วจะมารอดูรูปคะ

Ann [nz]

ขอให้ป้าเที่ยวให้สนุกสุดๆ นะคะ แล้วแอนจะแวะมาดูรูปเช่นกันค่ะ

เกตุ

เที่ยวให้สนุกนะคะป้า ฮ่าๆๆ มันเพิ่งจะเข้ามาส่ง แต่ได้ยินแว่วๆมาว่าป้ากับลุงกิงขนมครกไปหลายเลยใช่ป่าว คิ คิ คิ