News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ขอแสดงความเสียฝจกับแม่ลูกแฝด

Previous topic - Next topic

สามี

สืบเนื่องจาก การจากไปของผู้เป็นบิดาของแม่ลูกแฝด (นิด) ทำให้ต้องเดินทางด่วนกลับไปปฏิบัติภาระกิจของลูก เป็นครั้งสุดท้าย...  
 พี่ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของผู้เป็นพ่อตา ไว้ณ.ที่นี้ด้วย  
 เราไม่มีโอกาสได้พูดคุยกันเลย แม้แต่การได้โอบกอดเธอไว้ในอ้อมแขวนของพี่ ในยามที่เธอทุกข์ใจ และต้องการกำลังใจ...  
 พี่อยากจะทำเช่นนั้น เฉิกเช่นคู่สามีภรรยา ทั่วๆไป แต่มีหลายสิ่งที่วิ่งผ่านเข้ามาให้พี่ต้องคิดถึงคำว่า ไม่ควรทำเช่นนั้น อยากกอดเธอไว้ทุกวันเวลา ตลอดไป....  
 สิ่งหนึ่งที่อยากให้เธอรับรู้ไว้เสมอว่า พี่ไม่เคยที่จะทำลายเธอ จะขออยู่เฝ้ามองและเป็นกำลังให้เธอและลูกๆตราบชั่ว ลมหายใจของพี่จะมีอยู่ ขอเพียงเธอเข็มแข็งและพร้อมที่จะต่อสู่กับอุปสรรค์ทั้งปวงนะจ๊ะ  
 จำได้ไหมประโยคนี้ "ใครตายก่อน ถือว่าไม่รักกันจริง"

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0735 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

แม่น้องเอ็ม

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ คนเราจะเห็นใจกันที่สุดก็ยามนี้ ขอให้ประคับประคองกันไป อย่าได้ทอดทิ้งกัน เพราะยามทุกข์ใจนั้น คนที่เป็นคู่ชีวิตคือคนที่ใกล้ชิดที่สุด และเป็นกำลังใจที่ดีที่สุดค่ะ

แจง

เสียใจด้วยนะคะ แต่ อนิจจัง อนิจจา สังขารไม่เที่ยงแท้ แน่นอน

เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นของธรรมดา

อยู่ที่ว่า เราๆ ท่านๆ ลืมกันไปรึป่าว

ว่า สมควร รีบ สร้างความดี สร้างความรัก ให้กับคนที่เรารัก

ก่อนทีมันจะสายเกินไป  

pall

ขอแสดงความเสียใจกับแม่ลูกแฝดมาณที่นี้ด้วยจ๊ะ
 การเกิด..แก่...เจ็บ...ตาย...เป็นธรรมดาของมนุษย์
 เจอ..แล้วจาก...และพลัดพรากจากสิ่งรัก...
 เป็นความทุกข์ทั้งสิ้น...
 การเกิดมาเป็นมนุษย์ตั้งแต่ลืมตาดูโลก...
 เราเรียกว่าเกิดมาเพื่อรับทุกข์แล้ว...

จากกันวันนี้หรือวันไหน...เราก็ตอ้งจากกันอยู่ดี...
 ไม่มีใครที่ฝืนสังขาร..หรืออยู่ค้ำฟ้าได้...
 ช่วงที่เรายังมีชีวิตอยู่..ควรตักตวงทำความดี
 และเอาใจใส่กัน...รักกัน..หรือทำสิ่งดีๆต่อกัน..
 คิดดี..ทำดี..แค่นี้ก็เพียงพอแล้วสำหรับการอยู่อย่างมีความสุข

ป้าขอแสดงความเสียในมาณที่นี้ด้วย
 และหวังว่าแม่ลูกแฝดคงทำใจได้..อย่าคิดมากนะจ๊ะ...
 ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้นในชีวิต...
 ไม่ว่าทุกข์อะไร...หรือปัญหาอะไร...
 หรือการพลัดพรากสูญเสียจากสิ่งอันเป็นที่รักยิ่ง.......
 ขอให้พยายามทำใจและถือว่าเป็นกฎธรรมดาของมนุษย์
 เอาใจช่วย..ขอให้แม่ลูกแฝดเข็มแข็ง..และมองโลก
 อย่างคนมีสติ.....

miko

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ เกิดแก่ เจ็บตาย เป็นเรื่อง ธรรมชาติ ของมนุย์ ไม่มีใครหนีพ้น ส่วนคนอยู่ก็พยายามสั่งสมความดี พอถึงวันที่จะต้องไปจริงๆจะได้ไม่กลัวมาก ถือว่าได้ทําดีมาพอสมควร ถ้าจะตายก็คงนอนตายตาหลับ.. ขอให้ น้อง นิด แข้มเข็ง ยังไงพ่อก็ไปสบายแล้ว คนที่อยู่ก็ต้องสู้และดูแลกัน ชีวิตต้องเดินต่อไป

ket

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะพี่นิด เข้มแข็ูงค่ะพี่ ตอนนี้คนที่ยังอยู่ก็สู้ต่อไปค่ะ

ตุ้ม

ขอแสดงความเสียใจกับนิดดัวย  พยายามคิดถึงลูกๆและครอบครัว เพื่อจะได้มีแรงกายแรงใจต่อสู้ต่อไป

Ann [nz]

รุ้งตะวัน

แสดงความเสียใจด้วยนะคะพี่นิด ขอให้เข้มแข็งค่ะ เป้นกำลังใจ

บัวขาว

ขอแสดงความเสียใจกับพี่นิด ด้วยค่ะ  
 เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นของธรรมดา

ต๋อย

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ  ยังไงก็ขอให้เข็มแข็ง ทำหน้าที่ลูกที่ดีเป็นครั้งสุดท้าย  เป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ

ทิรามิสุ

ขอแสดงความเสียใจนะค้า อย่างไรก้อขอให้เข้มแข็งเพื่อลูกๆ อีก 3 คนนะค้า

ขุนโมก

พฤษภกาสร    อีกกุญชร อันปลดปลง
 โททนต์เสน่งคง   สำคัญหมาย ในกายมี
 นรชาติวางวาย   มลายสิ้น ทั้งอินทรีย์  
 สถิตทั่วแต่ชั่วดี    ประดับไว้ ในโลกา

มาแสดงความเสียใจด้วยคนครับ

โอเลี้ยง

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะพี่นิด  ยังไงก็รักษาสุขภาพตัวเองด้วยนะคะ  

nongdream

ขอแสดงความเสียใจนะคะพี่นิด ขอเป็นกำลังใจให้กับพี่นิด สุขภาพแข็งแรง