News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

santa in bangkok

Previous topic - Next topic

pall

สวัสดีจ๊ะน้องพร  
 ชาดำ ,และMiko
 ิคิดเหมือนชาดำเลยว่าตุ๊กตาหายไปไหน?
 วันนี้มาเกาะคอมไม่ได้มากเลยเพราะเดี้ยง
 เมื่อวานคงมานั่งนานเกินไป

มินตรา มารศรี

โอ้ย คิดถึงเมืองไทย เป็นบ้าเป็นหลัง  
 ป้า มาแล้วเหรอ อะนะคิดถึง ป้า นะคะ อิอิอิ

นิด

คุณชาดำค่ะ ทำร้ายใจกันเกินไปป่าวค่ะ ฮือ ฮือ ฮือ เค้าอยากกลับบ้านนนนนนน ไปฉลอง ปีใหม่.
 แม่น้องติ๊ดตี่ หายไปไหนมาค่ะ เราก็นั่งรอ นอนรอ ตีลังการอหายรอบแล้ว.

pall

นิดไปไหนมา?

วันนี้เศร้าใจมากเลยลูกชายกำลังเก็บของจะย้ายออกจากบ้าน
 นี่เห็นกำลังรื้อเก็บของใหญ่ ลุงเองวันนี้อาการไม่ดี
 อืมรู้สึกซึมเศร้าพิกล  คนที่นี่เป็นโรคนี้มากเลย

มินตรา มารศรี

อ้าวป้ามาอยู่นี่เองเหรอคะ ...... ลูกชายจะย้ายไปไหน?
 ไปไกลไหมคะ?

pall

เห็นอาทิตย์หน้าจะย้ายกำลังเก็บของใหญ่
 เขายังอยู่แถบ Bern จ๊ะ ปีหน้าจะไปอยู่ต่างประเทศ

แม่น้องติ๊ดตี่

หวัดดีค๊า  ไม่ได้หายไปไหนหรอกคะ พอดีเข้าเวปไม่ได้ แล้วเน็ตก็ช้ามาก ๆ พอมีเวลาเล่นจะเป็นแบบนี้ทุกที ไม่รู้เป็นไรคะ แล้วก็เอ็มเอสเอ็นก็หลุดบ่อย ๆ จนน่ารำคาญนะคะ ป้าหายดีแล้วเหรอคะ ยังคิดถึงทุก ๆ คนอยู่เลยค๊า แต่ว่าวันนี้ต้องไปเรียนภาษาอีกแล้วคะ แวะมาแปะรูปน้องติ๊ดตี่ให้ดูแล้วคะ ตอนนี้หนาว ๆ  

วันนี้อากาศครึ้ม ๆ หมอกหนา ๆ อยู่บ้านตอนนี้ลูก ๆ หลับ แอบมาทำยำแอ๊ปเปิ้ลกิน อร่อยมาก ๆ ใส่เครื่องปรุ่งเหมือนส้มตำนะคะ แต่ยำเอา แปะรูปให้ดูด้วย

บางวันคิดถึงมะม่วง เมืองไทยหามะม่วงทานได้ง่าย ๆ แต่ที่สวิสทานแอ๊ปเปิ้ลน้ำปลาหวานแทนนะคะ แปะรูปให้ดูด้วยคะ

black tea

มามะน้องติ๊ดตี่ให้พี่ (แอบอ่อนวัย อิอิ) กอดซะดีๆ หอมแก้มด้วยนะจ๊ะคนสวย ฟอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 เอาลูกมายั่วไม่พอนะคะ.......มีแถมของยั่วต่อมน้ำลายอีกแน่ะ.......เปรี้ยวปากจิ๊ดเลยเนี่ย

ป้าพร Stockholm

หวัดดีจ๊ะ แม่น้องติ๊ดดี่  แอ๊บเปิ้ล เขียวของทางนี้อร่อยมาก  รสชาติอมเปรี้ยวอมหวาน  ป้าพรมีติดบ้านประจำ  เพราะป้าพรมาคั้น ทำน้ำแอ๊บเปิ้ลให้เจ้าหัวแหวนบ้าง ทำแอ๊บเปิ้ลพาย,เอามาขูดๆ ใส่ผสมลงไปในสลัดผักสด  ก็ เข้ากัน เป็นปี่เป็นขลุย เลยหละจ๊ะ  อิ อิ