News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

*** Kartoffeln ***

Previous topic - Next topic

pall

ขอบใจมากจ๊ะนิดดีจังเลยทำให้ป้าได้เห็นต้นบุกไปด้วย
 ไม่เคยเห็นดอกบุกสวยมากเลย  เรื่องเส้นบุกป้ายังไม่เคยซื้อกิน
 แต่ได้ยินเขาพูดกัน  ดอกบุกสวยมากกกกกกกก

นิด

บุกแปรรูป เส้นบุก วุ้นบุก

pall

น่ากินมากเลยจ๊ะนิด
 รูปสุดท้ายคล้ายๆขนมเลย

black tea

คุณนิดขา.............ชาดำเคยชิมวุ้นบุกค่ะ
 แต่ไม่รู้บุกจริงหรือเปล่า ไม่เห็นลดไขมันเลยอ่ะ
 แค่ชิมแต่จะให้ลดไขมัน เหอ เหอ

เเ

ขอข้อมูลเกี่ยวกับมันต่อเผือก
 ขอวันนี้

freeda49

หาซื้อหัวบุกที่เชียงใหม่ได้ที่ไหนบ้างคะ ใครรู้แหล่งที่ซื้อช่วยบอกหน่อยนะคะ เพราะต้องการใช้ในการทำงานคะ ขอบคุณมากๆคะ

คนอยากรู้

อยากถามผู้รู้ค่ะ  

คือ ดิฉันสนใจจะสกัดสาร Glucomannan ออกมาจากหัวบุกค่ะ
  แต่ไม่รู้จะใช้วิธีการสกัดอย่างไร และจะทดสอบได้อย่างไรว่าเป็นสาร Glucomannan บริสุทธิ์ นะค่ะ  

ใครทราบช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
 ขอขอบคุณ ผู้ใจบุญค่ะ

เอก

ทำไมเมื่อทานหัวบุกเข้าไปแล้วจึงมีอาการคันครับ มีสารอะไรทำให้เกิดอาการคันครับ