News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ไปเที่ยวSchilthornมาค่ะป้า

Previous topic - Next topic

แจง

เพิ่งไปมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วค่ะป้า..........
 แต่แจงว่าป้าคงไปมานานแล้วแน่ๆเลยค่ะ
 ตอนก่อนขึ้นเคเบิ้ลเห็นผู้หญิงสองคนแวปๆ คิดว่าเป็นคนไทยด้วยกันแน่ๆ แถมดูจากดั้งแล้วคิดว่า คนบ้านเดียวกันแง๋ๆ หุหุ แต่พอมองอีกทีเห็นชุดที่ทั้งสองใส่มาแล้วถอยค่ะ ชุดขนสัตว์ยาวเฟื้อยเลย สะพายหลุย์ วิคตอง สวมหมวกสักหราด คาดแว่นตาดำปิด ทั้งยังต่างหู สร้อยคอเพชรอีก.....ไม่รวมรองเท้าบูชคู่งามแหลมปิดเลยนะจ๊ะ
 หุหุ.....งานนี้เลยถอยยยยยยยย.........ดีกว่า..........ไม่อาวววววววววววววว  ......ดีกว่า ค่ะ.........หุหุ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0014 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

แจง

อะจ้ากกกกกกกกกกกกกกกกก
 ขออำภัย......รูปเล็กไปหน่อยนะจ๊ะ...................
 อืม.......เป็นครั้งแรกที่แจงขึ้นเคเบิลสูงๆแบบนี้ค่ะ....ตะแรก กลัวเหมือนกัน แต่เพื่อนเยอะเลยเอาก็เอาวะ.........หุหุ
 .................
 ระหว่างทางก็ประทับใจมากๆค่ะ เหมือนเรากะลังลอยขึ้นสวรรค์ทีละชั้น ทีละชั้น......หุหุ...เคเบิ้ลเค้าดีมากๆเลยค่ะ......แจงทึ่งกับความสามารถและความพยายามของเค้ามากๆ.........
 ก็ยอดเขาตั้งสูงขนาดนี้ อ้อ..........๒๙๗๐ เมตรค่ะ.......ยังสามารถไปสร้างโรงแรมหมุนรอบทิศไว้ข้างบนได้.....ทึ่งจริงๆน้อ.......

แจง

แจง

เคเบิ้ลอีกตัว กะลังขึ้นไปตอนที่เรากลับลงมาค่ะ

แจง

แจง

ก่อนไปถึง....เจอน้ำตกด้วย

แจง

ว้าว.......สูงจริงๆ....ขาวสั่นๆ

แจง

ค่าตั๋วแพงมากๆเลยค่ะ.......แต่ดีที่งานนี้มีเจ้ามือเลี้ยง ตกต่อคนก็ ๗๐.๘๐ ฟรังค์ค่ะ

แจง

อ้อ...เจมส์ บอนส์ ก็มาถ่ายทำที่นี่ ตอนนึงค่ะ......

แจง

แจง

อ้าว ส่งผิด ขออำภัย

แจง

มองข้ามไปเบิร์นค่ะ

แจง

มีรถไฟขึ้นเขาด้วยนะ

ป้าพร Stockholm

หวัดดี น้องแจง  

โฮ้วิว สวยมากเลยจ๊ะ  ท่าทางจะหนาวมากเลยนะจ๊ะ ในภาพ โรมานซ์มากเลย      ขึ้นเคบิ้ลก็ต้องทำใจไว้เลยแหละจ๊ะ  ทำใจว่าไม่เวียนหัว ก็อาจอ๊วก เอาของเก่า  ออกมาโชว์ คนอื่นเขาหนะซิ
 เรื่องความปลอดภัยคงไม่ต้องทำใจ  เพราะ 100 เปอร์เซนต์ อยู่แล้ว ขอบคุณสำหรับ  ภาพสวยๆ ทำให้ป้าพรคิดว่า ได้ไปเกาะแขนน้องแจงนั่งอยู่ใน เคเบิ้ล ห้องนั้นด้วย  อิ อิ