News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ป้าเพาค่ะ...... นู๋เก๋เอง

Previous topic - Next topic

เก๋

ขอบคุณมากคะ ที่ตอบมา   ป้าเพาค่ะที่เลือกไปช่วงปีใหม่เพราะว่ามันเป็น long weekend และทัวร์ส่วนใหญ่ก็จัดเวลานั้นเหมือนกันเพราะเห็นว่าคนไทยไม่เคยเห็นหิมะมั้งค่ะ  ก็อยากลองไปดูเหมือนกัน  
 เก๋จะไป Bern ด้วยเหมือนกัน พักที่โรงแรม Metropole คะ แถวโรงแรมไกลจากแหล่งshopping ไหมค่ะ ทราบมาว่าร้านค้าที่Bern ปิดเร็ว เค้าปิดกี่โมงค่ะ   ต้องทำงานต่อแล้วเดี๋ยวนู๋ จะเขียนไปหาใหม่นะค่ะ  

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0011 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

โรงแรม Metropole อยู่ในตัวเมืองอยู่ตรงศูนย์การค้าเลยจ๊ะ
ร้านค้าจะเริ่มเปิดแต่เช้า จำไม่ได้ว่ากี่โมงรู้แต่ LOEB  
เปิดประมาณ 9โมงเช้า ร้านค้าจะเริ่มเปิดบริการ
ตั้งแต่วันจันทร์ - ศุกร์ จะเปิดถึง 18.30 น.
 วันพฤหัสจะเปิดบริการถึง 21.30น
วันเสาว์ เปิด  ถึง 16.00 น.  วันอาทิตย์จะปิด

รอให้คนอื่นมาตอบด้วยคงจะรู้ดีกว่าป้าจ๊ะเพราะป้าไม่ได้เข้าเมืองเลย

ป้าพร Stockholm

หวัดดีจ๊ ะน้องเก๋

โชคดีมากเลย ได้มีโอกาศ มาเที่ยวยุโรปช่วงนี้ เตรียมเสื้อกันหนาว ถุงเท้า ถุงมือ หมวกมาได้เลยจ๊ะ     และอย่าลืมยาแก้แพ้อากาศ แก้หวัด
 ปวดหัวตัวร้อนมาด้วย   เพื่อร่างกายยังไม่ชินกับ อุณหภูมิ เกือบๆติดลบ  หรือช่วงนั้น อาจจะหล่นลงไป ต่ำกว่า  0  สัก 10กว่าองศานะจ๊ะ

ทุกนาที มีค่าอย่านอนอยู่แต่ในโรงแรม กลัวหนาวอย่างเดียว นะจ๊ะ
 ป้าพร ขออวยพร ให้เที่ยวให้สนุกนะจ๊ะ

pall

เหลืองเขีบวม่วงน้ำเงินเหลืองอมเขียว
สีส้มสีแดง