News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

เอารูปบนยอด Maennlichen มาฝากป้าครับ

Previous topic - Next topic

โอ๊ะ

เห็นบอร์ดป้าโพสต์รูปได้ แต่คิดว่าคงจะจำกัดพื้นที่อยู่นะครับ ป้าอาจจะต้องคอยเช็คว่าพ.ท.จะเต็มหรือยัง อ้ะ... ของฝากจากสวิสซ์ ให้คนที่อยู่สวิสซ์ละกัน

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0008 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

โอ๊ะ

ป้าเห็นป่ะ ผมไปสวิสซ์ทั้งที ดันไปเจออากาศแบบรูปด้านบน ก็เลยก้มหน้าก้มตา ถ่ายแต่รูปต้นไม้ใบหญ้า

โอ๊ะ

สวยดีครับป้า นี่ถ้าอากาศดีๆ สังสัยฟิล์มที่เตรียมไปคงไม่พอ เมมโมรี่ก็คงเอาไม่อยู่

โอ๊ะ

โอ๊ะ

อย่างที่บอกป้าล่ะครับ ผมจะต้องกลับไปอีกแน่ๆ ในวันอากาศดีๆ

โอ๊ะ

ไปทำงานต่อล่ะครับ แล้วจะแวบๆมาแจมเรื่อยๆครับป้า..

แม่น้องติ๊ดตี่

หวัดดีคะคุณโอ๊ะ ขอบคุณมาก ๆ ที่เอารูปสวย ๆ จากสวิส มาแปะให้ดู อากาศแบบนี้พวกเราก็เห็นได้บ่อย ๆ มากในช่วงนี้ คราวหน้ามาช่วงเมษายนสิคะ ฤดูใบไม้ผลิ สวิตเซอร์แลนด์จะสวยมาก ๆ ส่วนเรื่องเมมโมรีสติคถ้ามันเต็ม ขอแก้ปัญหาให้โดยการเข้าร้านถ่ายรูปเค้าก๊อปใส่ซีดีให้ แล้วลบออกก็ใช้ต่อได้คะ มีร้านถ่ายรูปเยอะแยะทั่วไปนะคะ คิดว่าหาไม่ยาก แปะรูปเมืองเบิร์นให้ดูคะ ถ้าไปเบิร์นต้องแวะไปถ่ายรูปที่นี่นะคะ เดี๋ยวเค้าจะหาว่ามาไม่ถึงเบิร์นนะคะ

โอ๊ะ

ครับ ตั้งใจว่าใบไม้ผลิเมื่อไร จะต้องไปดูให้เห็นกับตาตัวเองอีกรอบ ตั้งใจจะขนฟิล์มไปสักโหล.. 555  ผ่าน Bern มา 2 ครั้งได้แล้วมั้งครับ แต่ัยังไม่ได้เข้าไปเที่ยวชมสักที ขอบคุณแม่น้องติ๊ดตี่ครับ จะไม่พลากมุมนี้เด็ดขาด เดี๋ยวไปไม่ถึง Bern

pall

น่าเสียดายมากจริงๆกับอากาศ
 ป้าไปเดินแถวนี้ประจำและเดินสูงไปอีก
 สวยมากถ้าอากาศดี

ป้าพร Stockholm

ป้าพร แวะมาดู ภาพวิว สวยๆที่ คุณ โอ๊ะ  ตั้งใจถ่าย มาให้พวกเราได้ดูดอกไม้ และ วิว สวยๆ     คุณโอ๊ะ อากาศเมืองในหมอกแบบนั้นหนะ   มันโรมานซ์  มากเลยหละจ๊ะ

โอ๊ะ

ขอบคุณมากครับ ป้าพร ไว้วันหลังจะเอาภาพวิวที่ถ่ายมา มาให้ดูอีกครับ