สวัสดีคับจะไป13 ธคนี้แล้วจะไปเรียนก่อนนะคับแนะนำตัวหนอ่ย

Previous topic - Next topic

โต

สวัสดีคับจะไป13 ธคนี้แล้วจะไปเรียนก่อนนะคับแนะนำตัวหนอ่ยไปอยู่ซุริคนะคับอากาศคงหนาวหน้าดูแล้วถ้ามีคำแนะนำดีๆก็เล่าให้ฟังได้นะคับ ขอบคุณล่วงหน้า

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0632 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณโต
 ช่วงที่คุณมาเป็นฤดูหนาวอากาศหนาวพอสมควรค่ะ
 บางเขตอาจจะมีติดลบบ้าง ถ้าคุณมาก็เตรียมพวกยาแก้ไข้เผื่อมาด้วย
 ช่วงนี้ต้องระวังเกี่ยวกับอากาศเปลี่ยนแปลง
 คุณอาจจะยังปรับตัวไม่ทัน แต่คิดว่าคุณยังหนุ่มๆอยู่คงไม่มีปัญหา
 เรื่องอาหารที่นีขายแต่แพงหน่อยแต่เราสามารถดัดแปลงได้
 นึกไม่ออกแล้วค่ะว่าว่าจะแนะนำอะไรดีเพราะตัวเองมีลิ้นจระเข้ค่ะ
 และอีกอย่างจะกินเพื่ออยู่มากกว่าเลยไม่ค่อยมีปัญหาอะไร
 เดี๋ยวรอคนอื่นๆเข้ามาแนะนำดีกว่านะคะ

ยินดีต้อนรับค่ะและขอให้คุณปรับตัวให้เคยชินได้กับที่นี่ไวๆ
 แถบซูริคมีคนไทยพำนักมากค่ะคุณคงได้รู้จักและเจอคนไทย