ขอพาส เบ ที่ไหนคะ

Previous topic - Next topic

pangya

สวัสดีค่ะป้าพอล และทุกๆ คนที่บ้านหลังนี้

ตอนนี้ปังก็จดทะเบียนเรียบร้อยแล้ว เมื่อวันที่ ๑๑ ที่ผ่านมา ที่ bremgarten เจ้าหน้าที่น่ารักมากเลยค่ะ เป็นกันเองมากๆ เลย
 มีการอ่านบทกลอนให้พวกเราฟังซึ้งมากๆ แฟนและเพื่อนๆ เค้าทุกคนร้องไห้กันหมดเลยค่ะ ตัวปังเองก็กลั้นไม่อยู่เหมือนกัน มีมอบของขวัญให้เราด้วย ของปังเป็นดอกไม้ช่อใหญ่เชียว ส่วนของแฟนเป็นเทียน ไว้สำหรับส่องแสงให้กับชีวิต น่ารักค่ะ

ปังพยายามค้นข้อมูลเก่าๆแล้วแต่หาไม่เจอ สำหรับขั้นตอนต่อไปที่
 จะต้องทำ และตอนนี้แฟนก็งานยุ่งมากเลย ก็เลยอยากเข้ามาถามป้าว่า
 การทำพาส เบ เราสามารถไปทำคนเดียวได้ไหม ทำที่ไหน และใช้เอก
 สารอะไรบ้าง เพราะถามแฟน เค้าก็บอกว่าเดี๋ยวต้องโทรถามที่เขตก่อน  ปังเลยคิดว่าถ้าไม่ยุ่งยากมากนักคือ ถ้าไปทำเองคนเดียวได้ก็จะได้ดำเนินการเองค่ะ

ปังอยากรบกวนป้าพอล ช่วยบอกเป็นขั้นตอนได้มั๊ยคะ ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0105 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เกตุ

สวัสดีค่ะคุณปัง จำได้คร่าวๆว่าหลังจากแต่งงาน 2 อาทิตย์ จะมีจดหมายมาให้เราไปรับใบพำนักเบที่เขตค่ะ รอคนอื่นมาตอบอีกทีนะคะ

miko

ถ้าแต่งงานจดทะเบียนเสร็จแล้วก็ต้องรอ จดหมายจากทาง อําเภอคะ ประมาณ2 อาทิตย์กว่าๆเค้าจะมีจดหมายแจ้งมาให้คุณไปทํา พาสเบ พร้อมด้วยรูปถ่าย 2 ใบ มั้งคะ ถ้าจําไม่ผิด และเงินค่าทํา พาสเบ ประมาณ 60 กว่าฟรังค์ มั้งค่ะ เพราะทํามานานแล้วจํามะค่อยได้ ถ้าแฟนไม่ว่างไปทําคนเดียวได้คะ  ง่ายๆไม่มีอะไรยุ่งยาก

ฟี่

ขอแสดงความยินดีด้วยค่า (เขตเดียวกับฟี่เลย)
 ตอนนี้ฟี่กลับมาทำเรื่องที่เมืองไทย น่ะค่ะ
 คงได้กลับไปอีกทีเดือน ตุลา เฮ้ออออออออออออออ

pangya

ขอบคุณค่ะคุณ เกตุ  คุณ miko  และ คุณ ฟี่  

ปังจะลองรอดูค่ะ  แล้วต้องทำอะไรต่อไปหลังจากได้พาส เบ แล้ว
 ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป กรุณาช่วยแนะนำด้วยนะคะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

pangya

ป้าพอลหายไปไหนน๊า???