เรียนภาษากับสถาบันไหนดีในบาเซิล

Previous topic - Next topic

จือ

ผมจะไปอยู่สวิสเดือนมีนานี้แต่ต้องหาที่เรียนภาษาเยอรมันเอาไว้แต่ไม่รู้จักที่เรียนภาษาที่บาเซิลเลย ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนําสถานที่ และแนะนําตัวด้วยนะครับเพื่อเราได้เจอกัน

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0592 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ต๋อย

สวัสดีค่ะคุณจือ ต๋อยอยู่บาเซิล
 เคยเรียนที่ SKK Schule พูดถึงคุณภาพเขาก็ใช้ได้นะคะ
 เสียแต่แพงไปหน่อย ตอนนี้ก็เลยหยุด

moo basel

ผมอยู่ที่บาเซล ครับ  เริ่มเรียนภาษาตั้งแต่มาอยู่ใหม่ที่ Migros klub schule  ค่าเรียนตกประมาณ 700 ฟรังค์ รวมหนังสือ แล้วน่ะ  อาจารย์ก็สอนดี  แนะนำให้เรียนกับครูที่ชื่อ Elke bissinger. หรือว่า มีอะไร ก็เมลล์มาคุยกันได้น่ะครับ
 mu_dek@hotmail.com