ไปอังกฤษ์ ต้องขอวีซ่าไหม

Previous topic - Next topic

หวึ่งค่า

สวัสดีค่ะ ป้าพอลและทุกๆคนค่ะ

วันนี้หวึ่งมีเรื่องอยากรู้เลยมาขอความรู้จากทุกๆคนค่ะ
 คือว่าหวึ่งอยากไปเที่ยวอังกฤษ์(เขียนถูกเปล่าไม่รู้ค่ะ)สัก3วัน2คืน และหวึ่งมีแค่พาสเบแล้วไปกับแฟน หวึ่งต้องขอวีซ่าไหมค่ะ  

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0510 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

หวึ่งค่า

แล้วถ้าต้องไปทำวีซ่าจริงๆ หวึ่งต้องไปทำทีไหนค่ะ แบบไม่ค่อยได้ไปไหนนะค่ะ เลยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร

ต๋อย

สวัสดีค่ะคุณหวึ่ง
 ต้องขอวีซ่าค่ะ เคยไปลอนดอนมา
 เข้าไปเวปไซด์ของสถานทูตอังกฤษ
 เขาจะมีแบบฟอร์มให้กรอก แล้วก็ปริ๊นออกมา
 พร้อมส่งสำเนาใบเบ ส่งพาสไทยตัวจริงทางไปรษณีย์
 ไปยังที่สถานทูตอังกฤษที่อยู่เจนีวา

ลองเข้าไปอ่านรายละเอียดดูนะคะ แล้วทำตามขึ้นตอนที่เขาแนะนำ พอดีตอนที่ทำแฟนเขาก็ทำให้หมดเลยง่ะ   ง่ายสะดวก ไม่ต้องเสียเวลาไปเอง  วีซ่าก็ได้รับประมาณ 4-5 วันทางไปรษณีย์

หวึ่งค่า

ขอบคุณคุณต๋อยมากค่ะ ที่เข้ามาบอกให้หวึ่งได้รู้