ใครเคยบินกลับไทย แล้วเครื่องไปจอดพักที่ อัมสเตอร์ดัม 6 ชั่วโมงบ้างค่ะ

Previous topic - Next topic

พักนานจัง

อยากถามว่า ตอนที่เครื่องจอดพักที่อัมสเตอร์ดัม นั้น เราถูกกักบริเวณอยู่ในห้องพักผู้โดยสารหอ้งใหญ่ ๆ ที่ทุกคนต้องอยู่ในนั้นหรือไม่
 มีร้านอาหารมากมาย หรือร้านช๊อปปิ้งมากมายให้เดินเล่นหรือไปนั่งทานอาหารได้หรือไม่
 เราสามารถทำอะไรได้บ้างเพื่อที่จะไม่เบื่อในการรอนานขนาดนี้

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0495 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เกตุ

เกตุไม่เคยมีประสบการณ์ทางนี้ค่ะ แต่คาดว่าน่าจะเดินเล่นในดิวตี้ฟรี
 ได้นะคะ ถ้าเบื่อๆก็เอาโน้ตบุ๊ค เอาหนังสือที่ชอบ เกมส์ที่อยากเล่น  
 เครื่องเล่นเพลง MP3  ติดตัวไปด้วยดีมั้ยค่ะ จะได้ไว้อ่านและฟังรอ
 เวลาขึ้นเครื่องค่ะ