ใครเคยปลูกบ้านแถบลำพูน/เชียงใหม่บ้างครับ

Previous topic - Next topic

หนุ่ม

สวัสดีครับ
 ไม่ทราบว่ามีใครเคยปลูกบ้างที่เชียงใหม่หรือลำพูนแล้วหรือยังครับ ผมแค่อยากทราบว่าจะจ้างบริษัทไหนสร้างบ้านดี หวังว่าคงมีคนเชียงใหม่หลงเข้ามาตอบคำถามนะครับ  

แล้วเรื่องแบบบ้าน ใครมีไอเดียดีๆหรือมีแบบให้ดูบ้างครับ ผมอยากปลูกบ้านหลังพอควร 3ห้องนอน 2ชั้น ทุนไม่เกิน 1.500.000บาทครับ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0494 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เกตุ

ไม่เคยค่ะคุณหนุ่ม แต่ขอไปพักด้วยนะคะฮ่าๆ

หนุ่ม

ยังหาคนปลูกบ้านไม่ได้เลยครับ ไม่กล้ารับปาก 555+

อ้อมค่ะ

สวัสดีค่ะคุณหนุ่ม อ้อมเป็นสาวเชียงใหม่แต้ๆที่มาอยู่สวิสเลยเจ้า เมื่อก่อนก็ได้เข้าเวปของป้าพอลบ่อยมากแต่เดี๋ยวนี้ต้องทำงานและก็เพิ่งจะกลับมาจากไปเยี่ยมบ้านที่เมืองไทยก็เลยไม่ค่อยมีเวลานานๆวันหยุดก็จะได้แว๊บเข้ามาทีนึง พอได้เข้ามาก็ได้เห็นว่าคุณหนุ่มต้องการความช่วยเหลือจากชาวเชียงใหม่เกี่ยวกับการหาผู้รับเหมามาสร้างบ้าน อันที่จริงอ้อมก็พอมีคนรู้จักที่เป็นผู้รับเหมามีทั้งญาติกันและก็ผู้รับเหมาที่เคยร่วมงานกันสมัยทำงานที่เชียงใหม่ อ้อมเข้าใจนะคะว่าการจะหาคนมาสร้างบ้านของเราจะต้องเป็นคนที่เราเลือกแล้วว่าดีและไว้ใจได้ เอาเป็นว่าถ้าคุณหนุ่มต้องการความช่วยเหลือหรืออะไรยังไงส่งe-mail มาคุยก็ได้นะคะ เผื่อจะมีอะไรที่อ้อมพอจะช่วยได้ .. aom_pv77@yahoo.com ค่ะ