News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

Adventsfenster bei mir zu hause

Previous topic - Next topic

apple

สวัสดีค่ะ เปิ้ลจะมาเล่าวันเปิดAdventsfenster ที่บ้านเปิ้ลนะคะเป็นวันที่สี่ค่ะ ก็ช่วยกันกะลูก จัด และทุกอย่างเรียบร้อย  รอ รอห้าโมง กว่าๆเพื่อนบ้านก็มา ห้าโมงครึ่งก็เปิดหน้าต่าง ก็ได้รับเสียงปรบมือและคำชม  และคุณสามีออกมากล่าวต้อนรับ และ ลูกชายออกมาอ่าน Geschichte der Heiligen Barbara
 วันที่๔เป็นBabara tag วันนี้ก็จะตัดเอากิ่งKirchมาแช่น้ำ แล้วจะออกดอกในวันที่ ๒๔  เปิ้ลใอเดียนี้มาปักใส่แจกัน มาวางที่ Adventsfensterดว้ย ลูกชายก็ทำหน้าที่ได้ดีมาก ก็มีGlühwein และของกินเล่น เปิดเพลง weichnachtliedสนุกสนานที่สุด คือเด็กๆดูรูปและ บรยากาศนะคะ ภาพถ่ายออกมาไมเหมือนที่เห็นด้วยตาเลยคะ่  ของจริงเป็นสีของแสงไฟสวย  ขอบคุณ คุณศักดา อีกครั้ง งานจบอย่างสวยงามคะ่ เก้าธันวา ก็จัดงานอีกแล้ว วันเกิดครบแปดขวบลูกชายค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0452 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

apple

ศักดา

สวัสดีครับคุณapple

จัดได้สวยมากครับ เป็นที่ประทับใจ น่าชม
 เด็กๆ คงจะสนุกกันน่าดูทีเดียวเลย
 ฝาก Happy birthday ด้วยนะครับ  
 ขอให้มีแต่ความสุข เรียนเก่งๆ เป็นเด็กดี
 ของคุณแม่ และคุณพ่อ นะครับ

apple

apple

สวัสดีค่ะคุณศักดา  ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ