News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ขอสมัครเป้นสมาชิก

Previous topic - Next topic

apple

สวัสดีคะ่่่่่  ขอสมัครเป้นสมาชิกชาวบ้านนี้ด้วยคนนะคะ ชื่อเปิ้ลนะคะผ่านร้อนผ่านหนาวที่สวิสและเยอรมันก้ย่างเข้า/๑๖ขวบแล้ว เผลอแป๊บเดียวอยู่ในวัยทีนซะแล้ว (บวกอีกซาวปี ก็จะเป็นอายุขาองข้าพเจ้าเอง) แอบสนิทกับคนบ้านนี้มานานแล้วและตักตวงเอาความสุข,สาระน่ารู้ ไปมากแล้ว ขอบคุณคะ่่่  เปิ้ลชอบท่องเที่ยว ทำอาหาร ทำขนม มีฝีมือในระดับที่เอาน้ำหนักของพ่อบ้านรับประกัน  เปิ้ลทำงานด้านเสริฟ หนึ่งแห่งที่ประทับใจก็ที่ โรงแรมใน St Moritzโรงแรม๕ดาว สวยมาก ส่วน ณ now เปิ้ลเป็นแม่ ของ ด.ช ๘ ขวบ และ ด.ญ ๔ ขวบ สามีเป็นคนเยอรมัน บ้านของ เราอยู่เยอรมัน*งจาก บาเซิล ประมาณ ๒๕นาที รถยนต์ ตอนนี้ทำงาน-๒ วันต่ออาทิตย์ กลางคืน ที่ร้านอาหารและไวน์อิตาเลี่ยน ร้านสวยโรแมนติกมาก สนใจมาแวะเยี่ยมเปิ้ลได้เลย

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0441 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว)

ยินดีต้อนรับค่ะ คุณapple  เข้ามาคุยกันบ่อยๆ  ช่วงนี้บ้านอาจดูเงียบๆไป เพราะป้าพอลหนีไปเที่ยว ออสเตลเลีย เป็นเวลา 5 อาทิตย์สมาชิกหลายคน ก็เลยไม่ค่อยเข้ามาส่งเสียง ยินดีที่จะได้รู้จักค่ะ

pangya

สวัสดีค่ะคุณ apple ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ บ้านนี้อบอุ่นเสมอค่ะ ถึงป้าไม่อยู่ก็มีคุณนิด คอยดูแล

สวัสดีค่ะคุณนิด  ช่วงนี้ปังยุ่งๆ นิดหน่อยก็เลยไม่ค่อยได้เข้ามา คุณนิดสบายดีนะคะ

ต๋อย

สวัสดีค่ะคุณแอปเปิ้ล คุณนิด คุณปังย่า
 คุณเปิ้ลอยู่เมือง Lörrach ใช่ไหมคะ
 ต๋อยก็ไปซื้อของเมืองนั้นเป็นบางครั้ง
 ชอบห้างที่นั่นจัง ใหญ่ดี และสินค้าก็ไม่แพงมากอย่างที่สวิสเลย

ตอนนี้มีเชงเกน เข้าออกได้สะดวกขึ้น  แล้วคุณเปิ้ลเวลา
 มาบาเซิล ต้องทำวีซ่าหรือเปล่าคะ

apple

สวัสดีค่ะ  คุณนิด คุณปังย่าและคุณต๋อย  ดีใจจังมีคนเข้ามาตอบมีความรู้สึกประมาณในหนัง The letter เลยคุณต๋อยคะเปิ้ลอยู่เมือง Schliengen ก็ครึ่งกลางระหว่าง Basel -Freiburg (de)แถวเปิ้ลอยู่สวยเป็นKurort  ช่วงเด็กปิดเทอมเปิ้ลก็ไปทำงานที่ Camping platzแถวบ้าน เป็นKinder animation เอาลูกไปด้วย คุณต๋อย  อยู่ใกล้Basel  มั๊ย คลิกดูร้านอาหารที่เปิ้ลทำงานนะคะ www.lacantinella.de     ลองลงรูปลูกสาวนะคะ