ตั๋วกลับเมืองไทยซื้อกันราคาเท่าไหร่ค่ะ

Previous topic - Next topic

ไปเที่ยวไทย

ตั๋วไปกลับเยี่ยมเมืองไทย ราคาเท่าไหร่กันค่ะ และเป็นของการบินอะไร การบริการบนเครื่องเป็นอย่างไร  

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0426 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณไปเที่ยวไทย
 อาทิตย์หน้าป้าจะเดินทางแวะเปลี่ยนเครื่องที่เมืองไทย
 หลังจากนั้นก็จะบินตรงไปลงที่ซิดนีย์
 ป้าเดินทางด้วยสายการบินไทย...ยังไม่ทราบเหมือนกันเลยค่ะ
 ว่าสายการบินไทยที่จะบินเป็นอย่างไรบ้าง
 เพราะป้าไม่ได้กลับเมืองไทยร่วม10ปีแล้ว
 แต่ได้ยินว่าเป็นเครื่องรุ่นใหม่..
 เกี่ยวกับเรื่องการบริการบนเครื่องที่เคยบินมาช่วง10ปีที่แล้ว
 ก็บริการดี..ชอบบินด้วยสายการบินไทยค่ะถึงแม้จะจ่าย
 แพงกว่าสายการบินอื่นหน่อย
 ชอบที่บินตรง...มีอาหารไทยบริการ..มีหนังสือพิมพ์ไทยอ่าน
 และได้เจอคนไทยพูดภาษาไทยด้วยกัน..แอร์ก็บริการดีค่ะ
 (อาจจะมีบางคนที่ไม่ค่อยถูกใจบ้าง)
 ถ้าสรุปสั้นๆ..คือชอบที่บินตรงไม่ต้องเปลี่ยนเครื่อง
 บินสายการบินไทยเป็นการช่วยชาติไทยเรา

จองทางNet..ได้ราคาตั๋วถูกกว่าซื้อจากReisebürosโดยตรงค่ะ
 สำหรับสายการบินไทยไม่ทราบว่าถ้าบินไปลงที่เมืองไทยราคาเท่าไร
 แต่คิดว่าคงจะประมาณCHF1700กว่าๆหรือร่วมCHF1800
 ของป้าบินต่อไปลงSydneyเลยตอบไม่ได้ค่ะ
 ลองแวะเข้าไปดูทางNet…ที่นี่ดู.
 .อาจจะเจอราคาของสายการบินราคาถูกบ้างก็ได้ค่ะ
 www.ebookers.com

www.hotelplan.ch/Reisen/

รอคนมีประสบการณ์หรือบินบ่อยๆ
 เข้ามาช่วยตอบให้ข้อมูลประสบการณ์เกี่ยวกับสายการบิน
 แบ่งปันข้อมูลกันนะคะขอขอบคุณทุกๆคำตอบค่ะ

เกตุ

ป้าไม่ได้กลับไทยตั้ง 10 ปี งั้นเราก็กระจอกไปเลยดิเนี่ย ไม่ได้ครึ่งของป้าเล้ย แต่ก็ยังอยากกลับไทยอยู่ดีฮ่าๆ

pall

สวัสดีจ๊ะสาวเกตุ
 จะหอบน้องจิ้งโจ้มาฝาก..จะมาส่งหรือเปล่า

สิ

การบินไทยสุดยอดแล้วค่ะ ตอนนี้เขาเปลี่ยนเครื่องใหม่ เก้าอี้ที่นั่งจะมีจอ ทีวี ทุกที่นั่งเลยค่ะ ชอบบินตรงเหมือนกันค่ะไม่ยุ่งยากดี งัยเสียก็ขอให้ป้าพอล เที่ยวให้สนุกละกันนะคะ อย่าลืมเอาแดดที่เมืองไทยมาฝากด้วยเด้อ

จขกท

ขอบคุณค่ะป้าพอล ที่ให้เว๊ปมีประโยชน์ มาเช็คค่าตั๋ว
 แล้วเราก็ตาไม่ฝาดจริงๆ ราคาค่าตัว สามพันกว่าแฟรงค์ บางเว๊ป สี่พันกว่าด้วยซ้ำ อะไรกันนี่ เราคิดว่าเราตาฝาดไปนะ  
 เราใช้ของการบินไทยมาตลอดค่ะ ไม่เคยใช้ของอันอื่นเลย แต่นี่ไม่ได้ไปเมืองไทยมาสองปีแล้ว  

สงสัยต้องไปขึ้นเครื่องที่ฝรั่งเศสแล้วมั้งค่ะ ตั๋วการบินไทยแค่หกร้อยกว่ายูโรเอง ตีเป็นเงินสวิสก็แค่พันฟรังเองค่ะ

โอเลี้ยง

สวัสดีค่ะป้า เจ้าของกระทู้ และทุกๆคน  โอเลี้ยงซื้อโดยตรงจากการบินไทยน่ะค่ะ ตั๋วได้ราคาเกือบ 1600 ฟรังค์ แต่มีตั๋วกรุงเทพ-เชียงใหม่ พ่วงไปด้วยอีกขานึง  จะเดินทางอีกสองอาทิตย์ข้างหน้า ให้เพื่อนถามตั๋วจากเอเย่นต์ ก็ราคาไปๆ กัน  เลยซื้อที่สำนักงานการบินไทยเลยดีกว่า  
 สุดท้าย ก็อวยพรให้ป้าเดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ

ตุ้ม

ลองดูตั๋วจากเอเจนต์ที่ขายรวมทั้งทัวร์และที่พักหรือยังคะ  ที่เจนีวามีเอเจนต์โฆษณาค่าเครื่องและโรงแรมรวมอาหารเช้าและมีรถรับส่งจากสนามบินดัวย  เป็นตั๋วเปิดได้ 1 เดือนถ้าจะอยู่ต่อเพื่อไปเที่ยวที่อื่นอีก

โรงแรม 3 ดาว 3 คืนในกรุงเทพฯมี 3 ราคา 1295 /  1395 / 1495 ฟรังค์
 โรงแรม 3 ดาว 5 คืนพัทยา 1720 ฟรังค์
 โรงแรม 3 ดาว 5 คืนภูเก็ต 1840 ฟรังค์
 โรงแรม 3 ดาว 5 คืนเกาะช้าง 1865 ฟรังค์

ราคานี้พักคู่รวมภาษีสนามบินและภาษีน้ำมัน(fuel surcharge)แล้ว  ต้องบวกค่าประกันการยกเลิกอีก 49 ฟรังค์  ถ้าบินหลังจากเดือนตุลาคมไปแล้วบวกอีก 110 ฟรังค์ ต้องกลับก่อนวันที่ 29 เดือนนี้  เดินทางดัวยสายการบิน Etihad Airways

เกตุ

หวัดดีค่ะป้า  ไม่บอกหรอกว่าจะไปส่งป่าว เดี๋ยวเจอป้าตัวเป็นจะโดนป้าทาบรัศมีความงาม คิดได้กระนั้นเก็บตัวอยู่บ้านดีก่า

หวัดดี จขกท และคุณโอเลี้ยงค่ะ, ป้าตุ้มสบายดีนะคะ

จขกท

สวัสดีป้าพอลและเพื่อนๆทุกคนอีกครั้งค่ะ

ต้องบอกว่าเว๊ป www.ebookers.com ที่ป้าพอลให้ไว้ดีมากๆค่ะ

ตอนนี้ได้ราคาของที่อื่นไม่ใช่การบินไทย(ขอนอกใจบ้าง)
 บินไปกลับอยู่โรงแรมสามดาวสองอาทิตย์ 1400 chf. กว่าๆเองค่ะ
 และถ้าบินไปกลับอยู่โรงแรมสามดาวหนึ่งเดือนตก 1600chf กว่าๆเองค่ะ

เคยคุยกับสามีว่าคงเอาแบบตั๋วไปกลับจองพร้อมโรงแรมนี่แหละประหยัดสุดดดดดดดด

ดีใจค่ะได้ของราคาดีแบบนี้

ขอบคุณเว๊ปป้าพอลค่ะ

pall

สวัสดีจ๊ะโอเลี้ยง
 ขอบคุณมากจ้าแล้วจะเที่ยวเผื่อนะ

สวัสดีค่ะคุณไปเที่ยวไทย
 ดีใจค่ะขอให้คุณเที่ยวให้สนุกนะคะ
 ถ้ากลับมาแล้วเข้ามาเล่าคุยให้ฟังบ้างนะคะว่าไปเที่ยวที่ไหนมาบ้าง

miko

เมื่อปีที่แล้ว กลับเมืองไทยกับการบินไทย ทั้งไปและกลัีบ 1828 ฟรังค์
 ขากลับเมืองไทยนั่งแอร์บัส  เป็นเครื่องรุ่นใหม่มีทีวีหน้าที่นั่งมีหนังใหม่ๆให้ดูเพียบพร้อม  
 ขามาสวิส นั่งกลับเครื่องที่ไม่มีทีวีหน้าที่นั่งเป็นเครื่องจัมโบ้รุ่นเก่า
 งงนิดๆทําไมขาไปและกลับ เครื่องไม่ใช้รุ่นใหม่ เหมือนกัน
 แต่ยอมรับแอร์บริการดีมาก นั่งการบินไทยมาตลอดตั้งแต่มาอยู่สวิส
 และสุดท้ายนี้ ..ขออวยพรให้ป้าเดินทางปลอดภัยนะคะ ..
 ทั้งขาไปและกลับ  และขอให้เที่ยวให้สนุก

miko

ลืมอวยพรคุณ จขกท ด้วยนะคะ เที่ยวให้สนุกนะคะ

ปู

สวัสดีจ๊ะป้าพอลและเพี่อนในเวปทุกคน  
 ปูขอให้ป้าพอลเที่ยวให้สนุกนะค่ะ ส่วนปูก็กลับเมืองไทยมีนาปีหน้ากลับสายการบินไทยตลอดเหมือนกันค่ะ ปูได้จองตั๋วไว้เรียบร้อยแล้ว จองจากเวป www.laperlenoire.ch ในราคา 2000 chf ตั๋ว1เดือน geneve -zurich-bangkok-chiangmai-phuket-bangkok-zurich-geneve(ตั๋วอย่างเดียว ไปพักบ้านที่ภูเก็ตค่ะ)
 และรวมค่าตั่วรถไฟจากโลซานถึงเจนีว่าด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ คิดว่าในราคานี้แพงไม่ค่ะ หวังว่าป้าพอลคงจำปูได้นะค่ะติดตามเวปป้าพอลตลอดค่ะ

ดา

ดาซื้อของKLM ROYAL DUTCH AIRLINES ประมาณ 2400 fr 3คนนะค่ะซื้อตั้งนานแล้วแต่กลับประมาณเดือนเมษาปีหน้าอยากซื้อของการบินไทยเหมือนกันแต่ตั้ง3คนคงไม่ไหวเลยเก็บเงินไปซื้อของที่จำเป็นที่เมืองไทยดีกว่าแต่ก็ไม่รู้ว่าถูกหรือแพงเหมือนกัน