News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ขอบคุณพี่นิด

Previous topic - Next topic

น้องดรีม

ขอบคุณพี่นิดมาก ทำให้น้องมีความคิดและมีแนวทางในการตัดสินใจ น้องอยู่ในประเทศเดนมาร์ก แต่น้องอ่านห้องนี้ประจำดุอบอุ่นดีและช่วยเหลือกันดี รักเจ้าของบ้าน และเพื่อนๆๆ ทุกคน รักพี่นิดมากจ้า

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0416 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ขอบคุณมากค่ะคุณน้องดรีม
 ดีใจค่ะ..อย่างไรก็ตามป้าขอให้คุณก้าวเดินไปข้างหน้า
 ด้วยความเข้มแข็ง...จิตใจมั่นคง...และมีสตินะคะ...
 ชีวิตมี2ด้านค่ะ...ยามใดที่คุณประสบปัญหา..อย่าท้อแท้ใจนะคะ
 มองดูปัญหาด้วยสติ..และการแก้ไขปัญหาด้วยปัญญาและสติ
 ใตร่ตรอง...ปัญหาทุกปัญหาที่เกิดขึ้นในอนาคต..มีทางแก้ทุกครั้ง..
 ขึ้นอยู่กับว่า..เราหาทางหรือรู้จักการแก้ปัญหานั้นหรือไม่
 ชีวิตคู่เหมือนลิ้นกับฟัน..และการจะอยู่กันยืดหรือไม่
 อยู่ที่คนสองคนที่ต้องประคับประครองชีวิตคู่ร่วมกัน
 และอย่ามองจุดบกพร่องของเขา..มองแต่ส่วนดีๆ..
 อดทน..อดกลั้น...แล้วเราจะอยู่กันจฃนตายจากกัน

ขอเอาใจช่วยค่ะ

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

ไม่เป็นไร ยินดีค่ะ ไม่สบายใจ กังวลอะไร ก็เขียนมาเล่าสู่กันฟัง หลายความคิดเห็น ดีกว่านั่งคิดอยู่คนเดียวให้ไม่สบายใจ  เราจะได้มุมมองอื่นมาพิจรณาไตร่ตรอง ชีวิตคู่เป็นเรื่องละเอียดอ่อน

ช่วงนี้ที่เดนมาร์ก อากาศเป็นอย่างไรบ้างค่ะ มาเขียนเล่าให้ฟังกันบ้างนะค่ะ ตอนนี้ที่สวิตเริ่มหนาวขึ้น เช้าๆบางวันหมอกลงหนา บางวันลมหนาวพัดแรง ใบไม้เปลี่ยนสี สวยแบบเหงาๆ ร่วงเต็มพื้น แต่ดูแล้วได้อารมณ์ดี เวลาที่สวิตก็ปรับให้ช้าถอยหลังไปหนึ่งชั่วโมง