**ผลประกวดฟักทอง...ชิงแชมป์สวิสประจำปี2006**

Previous topic - Next topic

pall

การประกวดฟักทองSchweizer Meisterschaft im Kürbiswägen.
 ที่จัดขึ้นที่Seegräben เมื่อวันที่1.ตุลาคม06ที่ผ่านมา
 ได้ประกาศผู้ชนะเลิศคือUrs Schwegler
 ในภาพที่เห็นคือฟักทองชนะเลิศประจำปี2006
 น้ำหนัก468.2 Kilogramm
 ซึ่งฟักทองชนะเลิศปี2005มีน้ำหนักประมาณ417kg

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0400 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

**น้ำหนักของฟักทองที่ชนเลิศการประกวด**
 **......รางวัลที่1.  
 ผู้ชนะเลิศ...Urs Schwegler
 ฟักทองหนัก468.2 Kilogramm

**......รางวัลที่2.  
 ผู้ชนะเลิศ...Guido Hufschmid
 ฟักทองหนัก374.8 Kilogramm

**.....รางวัลที่3.  
 ผู้ชนะเลิศ...Dirk Wilde
 ฟักทองหนัก359.8 Kilogramm
 ใครสนใจอยากดูน้ำหนักและอันดับของรางวัลสามารถ
 ดูได้จากที่นี่
 http://www.juckerfarmart.ch/jahresprogramm/rangliste_sm06.pdf

ใครสนใจอยากอ่านรายละเอียดหาอ่านได้จากที่นี่
 http://www.juckerfarmart.ch

ศักดา

สวัสดีครับคุณป้าPall
 แหมเห็นฟักทองเหล่านี้แล้ว อยากที่จะนำมาแปลงร่างแกะสลักจังเลย...

จะได้ส่งไปกินแนส์บุกส์ ประกวดแกะสลักที่ใหญ่ที่สุดในสวิส...  

คงจะดังก็คราวนี้ละกระมัง...

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณ Pall  ถ้าจะทำฟักทองสังขยาจะค้องใช้ไข่สักกี่ฟองเอ่ย 5555

คุณศักดาคะ  คงต้องสลักกันจนมือเป็นตะคึวแน่กว่าจะสลักเสร็จ

ศักดา

สวัสดีครับคุณป้า Pall
 สวัสดีครับ คุณตุ้ม

ขอคุณครับสำหรับความเป็นห่วง คิดว่าถ้าได้มีโอกาสแกะจริงๆ คงจะต้อง ประกาศหาอาสาสมัครหาผู้ช่วยแถวๆนี้ละครับ ได้คนละดอกและคนละใบก็ยังดี พอเสร็จแล้วก็นำไปทำซุบฟักทองได้เลย ไม่ต้อง ปอกและหั่นให้เสียเวลา....

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

ถ้าเอามาทำฟักทองสังขยา คงแจกสมาชิกในบ้านนี้ได้ครบทั่วหน้าแน่ๆค่ะป้าพอล ป้าตุ้ม
 สวัสดีค่ะคุณศักดา สบายดีนะค่ะ นิดตามแอบอ่านเรื่องไวยกรณ์ภาษาของคุณ และรอคุณรับสมัครสอนแกะสลักด้วย แฮะๆ

ศักดา

สวัสดีครับ คุณป้าPall  
 สวัสดีครับ คุณป้าตุ้ม (เรียกตามคุณนิด)
 สวัสดีครับ คุณพี่ นิด(แม่ลูกหมูสามตัว) ผมสบายดีครับ หวังว่าคุณพี่แล้วป้าๆ คงจะสบายดีเช่นกันนะครับ

นำฝักทองมาฝากครับ แกะสลักเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา หนัก 4 กิโล เอง... ใช้เวลา ตั้ง 5 ชัวโมง แกะเสร็จ ก็เจ็บแขนข้างซ้าย ไปสองวันเลย... เพราะว่าต้องยก เวลาแกะลายข้างล่าง

ถ้าได้ลูกแบบที่ประกวดคงจะถอยแล้วละครับ ขอไปช่วยคุณป้าตุ้ม ทำสังขยาฟักทองดีกว่า อร่อยด้วย...  

pall

สวัสดีค่ะคุณตุ้ม
 สวัสดีจ๊ะนิด
 สวัสดีค่ะคุณศักดา
 ภาพไม่ขึ้นส่งมาใหม่ค่ะสงสัยใหญ่ไป

ศักดา

สวัสดีครับคุณป้าPall  
 หวังว่าคุณป้าคงจะสบายดีนะครับ  

ผมได้วีซ่าแล้วครับ ไว้พรุ่งนี้จะ นำเรื่องการขอวีซ่า มาโพส์ให้อ่าน  
 นะครับ ส่วนรูปลองย่อแล้ว แต่ก็ยังส่งไม่ได้อยู่ดี ไม่เป็นไรครับ ไว้วันหลัง แล้วค่อยลองใหม่

pall

สงสัยคุณศักดาลงรูปใหญ่เกินไปหรือเปล่า
 รูปห้ามเกิน40KB..ค่ะ
 ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อทูลเกี่ยวกับวีซ่า
 ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะที่ได้วีซ่าแล้ว..
 แบบนี้นินทาได้สบายใจหน่อย..

ศักดา

สวัสดีครับ คุณป้าPall  
 ผมลองส่งดูอีกครั้งคร้ับ  
 ถ้าส่งไม่ได้อีกคงจะต้องรอ ช่างประจำตัว
 มาให้คำแนะนำแล้วละ

ตุ้ม

สวัสดีทุกๆคนค่ะ
 คุณศักดาคะ  คอยรอดูรูปฟักทองสลักอยู่ค่ะ  หวังว่าแขนคงจะค่อยยังชั้วแล้วนะคะ  ถ้ารอแกะลูกที่ชนะก็คงไม่หนี 500 ชั่วโมงเป็นแน่  และคงจะต้องใช้ปั่นจักรช่วยยกหมุนแน่แท้เชียว แต่อย่าลืมนะคะชื่อเสียงค่ะ จะโด่งดังกระเด็นออกนอกเวปในฐานะผู้สลัก 5555

pall

โอ๊ยคิดได้อย่างไรคุณตุ้ม...
 อ่านที่คุณเขียนแล้วหัวเราะเลย...
 เห็นด้วยค่ะว่าถ้าขืนแกะสลักลูกที่ได้รางวัลที่1..สงสัย
 เครื่องมือลอยแน่ๆ..จากคนข้างเคียง...
 รอดูรูปจากคุณศักดาเหมือนกันค่ะ

**คุณศักดาคะ
 ต้องขอโทษด้วยนะคะป้าลบทู้ที่ไม่มีอะไรออกไป