โอนเงินไปเมืองไทยทีละเยอะจะมีเรื่องยุ่งยากรึเปล่า

Previous topic - Next topic

ไข่เจียว

สวัสดีคะ คือไข่เจียวกับแฟนจะซื้อที่ที่เมืองไทยไว้ ไข่เจียวเลยอยากโอนเงินไปเข้าบัญชีตัวเองที่เมืองไทยก่อน ที่นี้อยากทราบว่าใครพอมีประสบการณ์ในการโอนเงินทีละเยอะไปเมืองไทยบ้าง มาช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0083 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณไข่เจียว
 ป้าเคยโอนเงินผ่านเข้าบัญชีจากที่นี่
 ผ่านเข้าไปยังบัญชีที่เมืองไทยแต่หลายปีมาแล้ว
 ไม่มีปัญหาอะไร..
 ไม่ทราบว่าปัจจุบันกฎระเบียบเปลี่ยนแปลงไปหรือเปล่า
 เดี๋ยวรอเพื่อนๆหรือผู้มีประสบการณ์คนอื่นๆ
 ที่ทำการโอนเงินเข้าบัญชีตัวเอง
 เข้ามาตอบให้ข้อมูลนะคะ

เข้ามาช่วยตอบให้ข้อมูลนะคะ

ข้าวจ้าว

สวัสดีค่ะ คุณ ไข่เจียว และป้าพอล

จากประสบการณ์ของ ข้าวจ้าวแล้ว เคยส่งเมื่อ2 ปีที่แล้วจะซื้อบ้าน ก็จะแบบว่า ธนาคารจะโทรไปที่บ้านแล้วถามว่ามีการโอนเงินมากเข้ามา ว่าจริงหรือป่าวอะไรประมาณนี้ล่ะค่ะ พอดีตอนนั้นโอนไปไม่ได้บอกญาติที่บ้านไว้ เค้าก็เลยโทรมาบอกว่าธนาคารโทรมาถาม เค้าก็เลยโทรไปบอกให้ว่า มีการโอนมาจริงๆ ธนาคารคงคิดว่ามีการโอนผิดมั้งคะ เพราะปรกติความเคลื่อนไหวของบัญชีจะโอนทีนิดหน่อยค่ะ
 สรุปไม่มีปัญหาอะไรหรอกค่ะโอนได้เลยค่ะ

pall

สวัสดีจ๊ะช้าวจ้าว
 ขอบใจมากสำหรับข้อมูลที่เข้ามาช่วยตอบ
 ป้าก็เพิ่งส่งเงินไปโดยการส่งผ่านNet
 โอนผ่านบัญชีที่สวิตฯโอนเข้าบัญชีทางเมืองไทย
 แค่ไม่กี่วันก็ได้รับแล้วและไม่มีปัญหาอะไร
 ขอบใจมากที่เข้ามาช่วยตอบ