ส่งข่าวถึงเพื่อนๆ

Previous topic - Next topic

องุ่น

สวัสดีทุกๆคน คิดเว็ปนี้มากๆๆๆๆ ตอนนี้องุ่นแต่งงงานที่เมืองไทยเรียบร้อยแล้วค่ะ เดินเรื่องทำวีซ่า ไปจดทะเบียนที่ สวิส
 ตอนนี้เอกสารทุกอย่างเรียบร้อยค่ะ เจ้าหน้าใจดีมากๆๆ ไม่ถามอะไรมากมายค่ะ เจอพี่ทึ่ชื่อวัลลีด้วยค่ะ เจ้าหน้าที่สถานทูตสวิส ใจดีค่ะ ไม่เข้าใจก็ถามเขาไปเลย เขาไม่ว่าอะไรค่ะ แนะนำดีมาก องุ่นไปทั้งหมด 3 ครั้ง จนเจ้าหน้าที่จำได้ค่ะ ตอนนี้ยื่นเรื่องแล้ว เสียเงินแล้ว แล้วคำตอบเขาจะบอกแฟนเราที่อยู่บ้านสวิสค่ะ เพราะแฟนองุ่นมีธุระต้องรีบกลับสวิสวันที่5 มิถุนายน แล้ว องุ่นค่อยตามไปค่ะ (ถ้าวีซ่าผ่านน่ะ)
 แล้ว องุ่นก็จะไปทำงาน อาทิตย์หน้า คงได้เข้ามาคุยกับเพื่อน พี่ๆ ป้าๆ เพิ่มเติมเกี่ยวกับรายละเอียดน่ะค่ะ
 **** แปลเอกสารที่ครูดวงดี ไม่แพงค่ะ ตามที่คุรปังแนะนำค่ะ ขอบคุรมากๆๆ*** แล้ว คุยกันใหม่น่ะค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0080 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณองุ่น
 ดีใจค่ะที่ได้รับข่าวจากคุณอีกครั้ง
 และได้รับข่าวดีของคุณพร้อมไปด้วยเลย
 ขออวยพรขอให้คุณที่นี่เลยนะคะขอให้คุณและสามี
 จงครองคู่มีความสุขนะคะ..และจงเตรียมพร้อม
 กับการมาใช้ชีวิตที่นี่ซึ่งอาจจะต้องมีปัญหาและอุปสรรค
 ไม่ว่าจะเป็นภาษาและการปรับตัวให้เข้ากับคนที่นี่
 ซึ่งอาจจะอึดอัดใจบ้างไม่มากก็น้อย

ขอบคุณมากค่ะและจะรอกับข้อมูลการทำเรื่องแต่งงานของคุณ
 สำหรับคนอื่นๆที่ไม่เข้าใจจะได้รู้ไว้นำไปใช้ได้ในอานาคตค่ะ

pangya

ดีใจด้วยจริงๆค่ะคุณองุ่น ตอนนี้ปังก็ยุ่งมากๆเหมือนกัน มีธุระต้องจัดการหลายอย่าง เลยไม่ค่อยได้แวะเข้ามา ถ้าไปเมื่อไหร่แล้วอย่าลืมเขียนมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ
 และขออวยพรให้คุณทั้งสองคนมีความสุขตลอดไปนะคะ
 ตัวปังเองก็จะไปราวๆปลายเดือนมิถุนายนค่ะถ้าธุระทางนี้เสร็จเรียบร้อย

ขอถือโอกาสสวัสดีป้าพอล และทุกๆคนในเว็บนี้ด้วยนะคะ ทุกคนคงสบายดีนะคะ แล้วว่างๆจะแวะเข้ามาทักทายใหม่ค่ะ

pall

สวัสดีค่ะคุณpangya
 ดีใจที่คุณแวะเข้ามาทักทายกันอีก
 เตรียมตัวเรียบร้อยแล้วไช่ไหมคะ
 คิดว่าช่วงคุณมาอากาศคงจะดีขึ้น
 ช่วงนี้อากาศแย่สุดๆหนาวมาก
 บางวันลมพัดแรงจัดจนต้นไม้ที่ปลูกไว้หัก
 ลูกเห็บก็ตกหิมะตกบางแห่ง
 ถ้าธุระเสร็จแวะเข้ามาทักทายกันอีกก่อนเดินทางนะคะ