ยื่นอุทธรณ์ วีซ่าสวิส ต้องทำยังไงบ้างคะ

Previous topic - Next topic

caramelayumi

สวัสดีค่ะ ขอ แนะนำตัวก่อนนะ หนูชื่อเมล  อายุ 21 หนูไปขอวีซ่า แต่ว่า ถูกปฏิเสธ !! รู้สึกเฟลมากเลยค่ะ หนูไม่เข้าใจว่า จะยื่นอุธรณ์ยังไง จะเริ่ม ยังไง หนูโทรเข้าไปที่ บริษัท TLS เพื่อถามว่าหนูจะเริ่มเรื่องยื่นอุทธรณ์ ยังไง หนูไม่เข้าใจ ทางบริษัทก็ให้คำตอบแบบไม่เข้าใจ เลยตัดสินในโทรไปที่สถานฑูตเอง ซึ้งก็ยิ่งแย่กว่าเดิม สถานฑูตพูดจาไม่ดี แถมยังถูกว่ามาอีกด้วย หนูถามสถานฑูตว่า หนูยื่นยังไงบ้างค่ะ หนูต้องยื่นด้วยตัวเองไหมคะ แล้วจดหมายที่บอกว่าให้เขียน เพื่อขอทำเรื่อง ต้องเขียนยังไงบ้าง เราเรียนเองหรือ ผู้เชิญเป็นคนเขียนให้ หรือให้ผู้เชิญเข้าไปที่สถานฑูตเลยไหมค่ะ ก็๋ได้คำตอบกลับมาว่าคุณ ได้อ่านในใบที่ถูกปฎิเสธ ไหมค่ะ ว่ามันเขียนยังไง แล้วทำไมคุณไม่เข้าใจ ก็แค่เขียนเป็นภาษาราชการของเมืองที่คุณจะไป คุณต้องเขียนเอง หนูก็บอกว่า แล้วหนูจะเขียนยังไง หนูไม่ใช่คนสวิท ให้ลุงเขียนได้ไหมค่ะ แล้วถ้าหนูเตรียมเอกสารครบแล้วจะส่งให้ที่ไหน ส่งยังไง ในนี้ไม่มีรายละเอียดเลย  ซึ่งสถานฑูตก็บอกว่า คุณก็หาที่อยู่ใน google ซิค่ะ หาเป็นไหมค่ะ คือ หนูอ่ารู้ว่าสถานฑูตอยู่ที่ไหน แต่ในรายละเอียดที่ให้มาเนียน มันไม่มีเนื้อหาอะไรเลย บอกแค่ให้เตรียมเอกสารแล้วให้ครบ บอกแค่นี้  คุยไปคุยมาก็ไม่ได้ใจความ ก็เลยต้องวางสาย ไม่งั้นก็คงไม่จบ และคงไม่เข้าใจเหมือนเดิม  ช่วยหน่อยนะคะ หนูไม่รู้จะทำยังไงแล้ว :(

Kennethprag

Kennethprag

Kennethprag