สอบถามเรื่องวีซ่าแต่งงานครับ

Previous topic - Next topic

Filmikez1990

สวัสดีครับ

พอดีผมมีเรื่องอยากสอบถามเกี่ยวกับวีซ่าแต่งงาน คือผมได้ยื่นเรื่องทำวีซ่า type D ไปแต่งงานที่สวิส ตั้งแต่ปลายเดือน มิถุนายน แล้วสถานทูตบอกว่ารอดูผล 1-2 เดือน แต่ตอนนี้ก็จะ 3 เดือนแล้ว แฟนอยู่ argrau พอแฟนโทรไปถามเรื่องทีไรเขาก็บอกให้ รอประมาณ 4-6 เดือนก่อนเดี่ยวเขาดูเรื่องให้ ทำไมมันนานจัง แฟนอยากให้วีซ่าผ่านเร็วๆ พอจะมีทางไหนไหมครับที่ช่วยให้ว๊ซ่าเราผ่านเร็วขึ้น

ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

Rattasart

4-6 เดือน นานมากเลยนะครับสำหรับวีซ่าแต่งงาน ตอนผมยื่น เขาบอกประมาณ8อาทิตย์ ครบกำหนดวีซ่าก้อผ่านพอดี แล้วก้อเพื่อนๆที่ผมรู้จักที่ยื่นขอวีซ่าประเภทนี้ก้อใช้เวบาประมาณเท่านี้เหมือนกันครับ ของคุณนานมากเลยนะครับ ให้แฟนคุณเช็คทางนี้ดีกว่านะครับว่าติดขัดเรื่องอะไรตรงไหน สอบถามให้ละเอียดไปเลยครับ!

Filmikez1990

พยายามโทรติดต่อหลายรอบแล้วครับ แต่ก็ได้คำตอบเดิมกลับมาว่า " บอกแล้วใงว่าให้รอก่อนๆ แถมยังตะคอกใส่ว่าจะโทรมาทำไม รอให้พ้น 4-6 เดือน ก่อน ถ้าไม่ได้รับการติดต่อค่อยโทรมา"

จดหมายติดต่อหรือเอกสารก็ไม่มีติดต่อมาสักฉบับ ถ้าไม่ผ่านหรือมีปัญหาอะไรยังใงก็น่าจะบอกกันบ้าง แต่นี่บอกแค่ให้รอ  คนรอก็ท้อ ระยะดำเนินเรื่องแต่งงานจากเอกสารที่ยื่นไว้ จะพ้นกำหนดวันนี้ 9 พฤศจิกายนนี้แล้วด้วย แต่วีซ่ายังไร้วี่แวว