นำรถยนต์กลับไทย

Previous topic - Next topic

Da_beauty

รบกวนถามเพื่อนๆ เรื่องการนำรถยนต์กลับประเทศไทยคะ รถใช้แล้วคะ แต่สภาพยังดีอยู่เลย แต่ขายที่นี่ไม่ได้เลยคะ แฟนบอกเสียดาย เขาไปเห็นรถมือสองที่ไทย อายุสิบกว่าปียังขายราคาแสนกว่าบาท เลยคิดว่าจะนำกลับไทยดีไหม

ขั้นตอยยุ่งมากหรือเปล่า เพื่อนๆท่านใด มีประสบการณ์การนำรถกลับไทย ช่วยบอกขั้นตอนด้วยคะ ค้มหรือเปล่าขอคำชี้แนะด้วยคะ

ดา บิวตี้

กิ๊ป

สวัสดีคะ 
                  ไม่มีประสบการณ์ตรงนี้นะค่ะ แต่อยากจะแนะนำว่า ให้แฟนคุณถือเอกสารรถยนต์ทั้งหมด ไปที่ Zoll ประจำคันโตนที่แฟนคุณอยู่ไปขอราบละเอียดที่นั้นทาง Zoll เค้าจะแนะนำทุกอย่างทั้งการขนส่ง+ค่าภาษีนำเข้าต่างๆๆค่ะ :)

Da_beauty

ขอบคุณมากคะ่คุณกิ๊ป จะค่อยๆศึกษารายละเอียดก่อนคะ ถ้าไม่คุ้มคงต้องตัดใจทิ้งคะ หรือไม่ก็ให้ญาติหรือเพื่อน นำไปใช้คะ

รถยนต์มือสองที่นี่ถูกมาก ถ้าเทียบกับที่ไทย แฟนลองถามขายเขาบอกจะซื้อแค่400ฟรังเองคะ ถูกกว่าจักรยานบ้านเรา

คงต้องทำใจคะ
   ดา บิวตี้

TUNA

นำกลับไทยไม่คุ้มหลอกค่ะ เพราะ ค่าภาษีนำเข้าอีก ยังต้องขอจดทะเบียนใหม่ อีก หลายอย่างค่ะ อีกทั้งค่าขนส่งอีก นะค่ะ  ในความคิดเห็นส่วนตัวค่ะ 

Da_beauty

ขายรถแล้วคะ ไปศึกษาร่ยละเอียดมาแล้ว ขั้นตอนยุ่งยากมาก และจ่ายพาษีแพง และต้แงจดทะเบียนใหม่อีกเหมือนคุณทูน่าว่า

เพราะรถยนต์ที่ใช้แล้ว จะต้องขออนุญาติการนำเข้าจาก กรมการค้ากระทรวงพาณิชย์ก่อน ถ้าเป็นรถใหม่ไม่ต้องขอ และผู้เป็นภรรยาไทยต้องมีชื่อครอบครองรถก่อน อย่างน้อย1ปี6เดือนคะ

ได้คากับข้าวคะ ขายได้200ฟรัง มินิแวนราคาล้านกว่า ใช้มาย่างเข้าปีที่11พอดี คนมารับรถ ยังย้อนถามว่า เอ๊า,นึกว่าจะให้ฟรี ลืมถือตังค์มาด้วย แฟนเลยขอถอดเก้าอี้เก็บไว้ สงสัยเขาซื้อไปขนหญ้าให้วัวมั๊งคะ

ดา บิวตี้

godone108

ง่ามันราคาตกขนาดนั้นเลยเหรอครับ

Jesse0191

เค้าดูที่กิโมเมตร นิคะสงสัยไช้ไปหลายแสนโล ละมั้งคะ ราคาเลยไปขนาดนั้น
LineID jez.michler