News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

<<<ติดทีวี....>>>

Previous topic - Next topic

pall

ช่วงนี้ยอมรับว่าติดทีวีมาก
 แต่ะละวันจะมีรายการดูนั่งตามเกาะขอบจอไม่ยอมปล่อย
 ทั้งของลุงและของป้าที่แทบจะตีกันตายหน้าจอ
 มีอยู่เรื่องหนึ่งที่เราสามัคคีร่วมใจกันดู
 นั่นคือหนังการเดินทางผจญภัยของ
 ของฝูง*นป่ากับNils Holgerson
 อย่างภาพที่เห็นข้างบน

นอกจากเรื่องนี้เรายังดูเทเลทับบี้....
 (อันนี้มีคนในเวบเขียนแซวว่าอยู่รุ่นเดียวกันมาแล้ว)..หุหุ..
 และบ้านเล็กในป่าใหญ่

มีอีกนะที่ติดมากไม่ดูไม่ได้คือเรื่องDead Zone
 เกี่ยวการเห็นอะไรที่จะเกิดขึ้นในอนาคต
 ป้าชอบหนังที่เกี่ยวกับวิญญาน,หนังวิทยาศาสตร์
 หนังผี..จิตวิญาน

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0156 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ใครติดทีวีแบบป้าบ้างและชอบดูหนังแบบไหนกัน

น้ำท่วมปาก

ชอบดููหมดเลย  โดยเฉพาะแนวฆาตรกรรม / สืบสวนสอบสวนลึกลับซ่อนเงื่อน...แบบชีวิตตัวเองยังวุ่นไม่พอ / จิตวิญญาน / สารคดีหรือหนังเกี่ยวกับสัตว์ / แม่บ้านอีกก๊ะ  ทำอาหาร  

ยกเว้น  หนังรัก โรแมนติก  ซาดิสก์(เขียนถูกไหมเนี่ย)  ...... ไม่ชอบมากเลยค่ะป้า  หวานสุ้เราไม่ได้ หื่นซาดิสก์สุ้เราก็ไม่ได้  พููดเล่นค่ะ  คือมันน่ำรำคาญหนังแบบนี้
 แต่ไม่เป็นคนติดทีวีหรอกค่ะ  มีเวลาก็ดูู

พรหล้า

เข้ามาอ่านความคิดเห็นค่ะ
 พรหล้าไม่ชอบดูทีวีเลย ไม่ชอบดูมาตั้งแต่เด็กแล้ว
 ถ้าจะดูก็พวกสารคดีมากกว่าค่ะ มันเพลินดี
 จะสารคดีแนวท่องเที่ยว หรือสารคดีชีวิตสัตว์ก็ได้ค่ะ
 ดูได้เรื่อยๆ พวกหนังดูแล้วหลับค่ะ ไม่รู้เป็นโรคอะไร

แต่โดยส่วนตัวชอบอ่านค่ะ อ่านมันทั้งวัน อ่านแล้วมีความสุข
 ชอบอ่านนิยาย กับพวกหนังสือประวัติศาสตร์ ประวัติศาสตร์ของอะไรก็ได้อ่านดะ ชอบสุดๆก็เพชรพระอุมา ตอนนี้สั่งทำตู้ไม้สักเก็บหนังสือเพชรพระอุมาเป็นคอเล็คชั่นแล้วค่ะ เห็นหนังสือเยอะแล้วมันมีความสุขที่สุดเลย แฟนพรหล้าก็พอกัน ซื้อแต่หนังสือมาอ่าน อ่านมันทุกอย่าง กะว่าปลูกบ้านใหม่จะทำห้องใหญ่ๆไว้เก็บหนังสือ ให้เป็นอาณาจักรของเราสองคนไปเลย แม่พรหล้าบอกว่า พรหล้ากับแฟนหนังสือจะทับตายเอา

ตุ้ม

สวัสดีทุกๆคนค่ะ
 ไม่ชอบดูทีวีค่ะ เสียงจากทีวีเป็นเสียงกล่อมให้หลับได้อย่างง่ายดาย zzzzzzz  นานๆดูสารคดีหรือโชว์ที  ชอบอ่านหนังสือมากกว่าค่ะ  หนังสือพิมพ์จะขาดไม่ได้  นิยายหรือสารคดีก็ชอบอ่านได้เสมอค่ะ  อ่านทีละหน้าสองหน้าก็ยังดี  ยิ่งตอนก่อนนอนจะอ่านจนหนังตาหนักแล้วก็วางหนังสือลงปิดไฟ zzzzzzz

โอเลี้ยง

หวัดดีค่ะป้าและทุกๆ ท่าน   ตอนนี้โอเลี้ยงติดรายการของ heidi klum น่ะค่ะ  deutschland next top model ชอบดูสาวๆสวยๆ อิๆ    แล้วก็วันพฤหัสฯ จะดู alarm fuer cobra 11 เพราะแฟนติดซีรี่ส์นี้มาก  นอกนั้นก็จะชอบดูสารคดีสัตว์บ้าง สุขภาพบ้างน่ะค่ะ   แต่ช่วงนี้ทำงานค่อนข้างหนัก เลยไม่ค่อยมีเวลาดูทีวีเลย

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

ของนิดที่ชอบดูประจำคือ CSI NY และ CSI Miami ชอบมาก หนังสืบสวน สอบสวน ฆาตกรรม สองเรื่องนี้ต้องดูช่วงดึกมาก เพราะเวลาหัวค่ำไม่สามารถดูได้  ส่วนอีกอันช่วงเช้า    Das Familiengericht เป็นรายการให้เห็นการใช้ชีวิตและทัศนของแต่ละครอบครัว และอีกรายการคือ สารคดีท่องเที่ยว  อุ้ยเยอะเลยค่ะ แต่.....ไม่ค่อยได้ดูเต็มที่ เพราะโดนล็อกไว้หน้าจอคอมบ้าง ภาระกิจชีวิตประจำวันบ้าง แต่นิดมีความสามารถสูงนะค่ะ คือนั่งหน้าคอม  เปิดโทรทัศน์ แบ่งโสตประสาทหันซ้ายทีขวาที สุดท้ายมึนตกเก้าอี้เลย555555555555