วีซ่าติดตามสามี

Previous topic - Next topic

Da_beauty

แฟนดาเป็นคนออสเตรียคะ่ อยู่สวิส12ปีแล้วคะ่ ถือใบอนุญาติพำนักประเภทซีคะ่ เพื่อนๆที่มีสามีออสเตรียเหมือนดา ถามได้นะคะ ดายินดีตอบคะ่ ประเทศสวิสแต่ละเขต ปกครองไม่เหมือนกัน แต่ละคำตอบจากเพื่อนแต่ละคน ต้องดูด้วยว่าตรงกับของเราไหม เขาอาศัยอยู่เขตเดียวกันกับเราหรือเปล่า อันนี้สำคัญ
  ช้าเร๋วอยู่ที่เอกสารเราและกระบวนการตรวจสอบของเขตที่เราอาศัยอยู่คะ่ แต่ไม่เกิน6-8สัปดาห์หรอก เคลียร์ที่สุดก็ให้ ป้าพอลตอบคะ่+p