การรอคอยสิ้นสุดลงแล้ว...วีซ่าผ่านแล้วคะ !

Previous topic - Next topic

Noonoo

หลังจากรอมาสามเดือนครึ่ง  วันนี้วีซ่าผ่านแล้วคะดีใจและโล่งใจในเวลาเดียวกัน
พรุ่งนี้จะเอาพาสปอร์ตไปอัพวีซ่าที่สถานทูตไม่รู้จะมีปัญหาอะไรอีกมั๊ย  แต่แฟนยืนยันว่าทุกอย่างเรียบร้อยแล้ว

คุณแป้งเป็นอย่างไรบ้างคะ? มีข่าวอะไรคืบหน้ารึเปล่า?
หวังว่าคุณแป้งคงจะได้วีในเร็วๆนี้นะคะ  เอาใจช่วยอยู่คะ

4854006204

ยินดีด้วยนะคะ....+++

ของแป้งก็ยังเงียบกริบอยู่เลยค่ะ  ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงแล้ว ว่าแต่แฟนคุณNoonoo โทรไปถามกับเจ้าหน้าที่เค้าบ่อยหรือเปล่าอะคะ ^^ ของแ้ป้งอาจจะถามบ่อยไปเค้าเลยไม่ทำมั้งคะ 5555

น่าอิจฉาจังเลย ช่วงนี้ ผลวีซาใครต่อใครก็ผ่านกันหมดเลย แต่ละคนก็ไปขอวีซ่าไล่ๆกันทั้งนั้น แต่ของแป้งทำไมไม่ผ่านกับเค้าบ้างน๊าาา .....ยินดีกับทุกคนด้วยนะคะ 

Noonoo

อาทิตย์ละครั้งคะคุณแป้ง
ตอนแรกก็ท้อใจมากที่คุณกิ๊ปบอกของเราพึ่งจะอยู่ในขั้นตอนแรก และทางออฟฟิสทางโน่นก็บอกประมาณเจ็ดอาทิตย์ ก็เลยหางานทำแก้เบื่อพอทำงานได้สองวันทางโน่นก็โทรมาบอกว่าวีซ่าผ่านแล้ว ผ่านตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วด้วยซ้ำเพราะปกติแฟนจะไปที่ออฟฟิสทุกวันศุกร์  แต่ศุกร์ที่แล้วแฟนไม่ได้เข้าก็เลยไม่ทราบ  ของคุณแป้งยื่นทีหลังตั้งเดือนอีกไม่นานคงได้ข่าวดีมั้งคะ

Noonoo

ถึงโลซานได้หนึ่งอาทิตย์แล้วคะ
พอมาถึงก็ไม่สบายอยู่สี่ห้าวันจันทร์ที่จะถึงนี้แฟนจะพาไปทำพาส B อากาศที่นี่เย็นสบายดีไม่หนาวไม่ร้อนจนเกินไป แต่ก็แอบคิดถึงเมืองไทย  ก่อนจะมาก็น้ำตาตกไปหลายขันอยู่เหมือนกันเพราะรู้ว่ามาครั้งนี้เมื่อไหร่จะได้กลับบ้าน  ยายก็ร้องไห้เล่นเอาทำอะไรไม่ถูกเลยค่ะแล้วจู่ๆน้ำตาก็ไหลออกมาทั้งๆที่พยายามจะเข้มแข็ง  หันไปทางพ่อกับแม่ก็ตาแดงๆเขื่อนน้ำตาก็เลยพังใครก็เอาไม่อยู่ ไปเมืองนอกเมืองนาก็ตั้งหลายครั้งไม่มีครั้งไหนจะซึ้งเหมือนครั้งนี้ ;D ตอนนี้รู้แล้วว่าทุกคนในครอบครัวเป็นหว่งและรักเรามากแค่ไหน
อยากทราบข่าวคุณแป้งคะไม่ทราบเป็นอย่างไรบ้างวีซ่าผ่านหรือยัง เอาใจช่วยอยู่นะคะ

4854006204

แฟนแป้งโทรไปถามเมื่อวันพฤหัส เค้าบอกว่าให้รอจดหมายอีก 2-3วัน แป้งเลยคิดว่าไม่วันจันทร์ก็อังคารนี้จดหมายคงจะมาถึงแฟนค่ะ แต่ก็ไม่รู้ว่าผลจะออกมายังไงเหมือนกัน ลุ้นอยู่ค่ะ เฮ้อออ  ดีใจด้วยนะคะคุณNoonoo รักษาสุขภาพด้วยนะคะ ได้ข่าวคีบหน้ายังไงแป้งจะมาอัพเดตให้ฟังค่ะ ระทึกยังไงไม่รู้ แต่ไม่ได้ระทึกว่าจะผ่านหรือไม่ผ่านนะคะ ระทึกว่ามันจะมีจดหมายมาถึงหรือไม่มาถึงมากกว่า เพราะคำว่า ""ให้รออีก 3-4วัน ก็คงเรียบร้อย "กำลังดำเนินการอยู่",  "เด๋วรออีก 2-3วันจะได้จดหมาย" มันมีมาให้ฟังหลายรอบจนไม่อยากจะเชื่อคำเจ้าหน้าที่แล้วค่ะ ^^

Noonoo

ในกรณ๊ของพี่นะคะคุณแป้ง  แฟนพี่ยังไม่ได้รับจดหมายที่ต้องจ่ายประมาณ95CHFเพราะวันที่แฟนเข้าไปที่ออฟฟิสที่เขตทางออฟฟิสได้ให้นัมเบอร์ของวีช่ามาเลยแล้วให้พี่เอาไปยื่นที่สถานทูต ทางเค้าบอกว่าให้จดหมายส่งไปที่บ้านก่อนแล้วค่อยมาจ่ายมีเวลาถึงวันที่22กันยายน  ตอนนี้พี่กับแฟนก็รอจดหมายอยู่เพื่อที่จะได้เข้าไปจ่ายให้มันเสร็จๆไป  สรุปแล้วพี่ว่าเรื่องของวีซ่าไม่ได้เหมือนกันทุกคนเป็นกรณีของใครของมันไป  พี่ขอให้คุณแป้งมีข่าวดีไวไวนะคะยังไงหากมีเวลาก็มาอัพเดตให้ทราบข่าวบ้างเพื่อเป็นกรณีศึกษาคะ  บางทีคนที่เขาตกอยู่ในที่นั่งเดียวกันกับเราที่ต้องรอ รอ และรอ จะได้มีกำลังใจ จะเป็นกำลังให้ทุกคนนะคะ