วีซ่าผ่านแล้วครับ

Previous topic - Next topic

Rattasart

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน
อยากถามว่า ผมต้องใช้อะไรไปยื่นรับวีซ่าบ้างครับ แฟนเพิ่งได้รับจดหมายยืนยันวีซ่าผ่านแล้ววันนี้เองครับ ได้ตั้ง6เดือนนะครับ
ดีใจสุดๆไปเลยครับ แล้วใช้เวลาประมาณกี่วันถึงได้รับวีซ่าครับ
   ขอบคุณครับ

pexlay

เบ็ดเสร็จแล้วรอกี่อาทิตย์คะ.   โชคดีสุดๆเลยคะดีใจจัง. กับเป้ทะเลาะ
กับแฟนทุกวันเลยคะช่วยเล่าให้ละเอียดเลยนะคะ

pexlay

ใส่การอ้างถึงคำพูด
เบ็ดเสร็จแล้วรอกี่อาทิตย์คะ.   โชคดีสุดๆเลยคะดีใจจัง. กับเป้ทะเลาะ
กับแฟนทุกวันเลยคะช่วยเล่าให้ละเอียดเลยนะคะ

Noonoo

สวัสดีคะคุณ Rattasart
ใช้ Passportอย่างเดียวก็พอคะ เข้าไปที่สถานทูตบอกยามว่ามารับวีซ่าอย่าลืมเตรียมบัตรประชาชนไปด้วยนะคะเดียวยามไม่ให้เข้า :)เข้าไปแล้วยื่นที่ช่องสามเลยคะ  ใช้เวลาทำการสามวันคะ  ดีจังเลยคุณได้วีซ่าแล้วขอโทษนะคะเป็นวีซ่าประเภทไหน  ของนูยื่นติดตามสามีตั้งแต่กลางมีนาจนถึงตอนนี้ยังรออยู่เลย ก่อนหน้าไปวีซ่าเยี่ยมเยือนไม่เห็นจะยากอย่างนี้  เข้าไปสถานทูตจนเหนื่อยแล้วคะ
Quote from: Rattasart on June 28, 2012, 07:09:02 PM
อยากถามว่า ผมต้องใช้อะไรไปยื่นรับวีซ่าบ้างครับ แฟนเพิ่งได้รับจดหมายยืนยันวีซ่าผ่านแล้ววันนี้เองครับ ได้ตั้ง6เดือนนะครับ
ดีใจสุดๆไปเลยครับ แล้วใช้เวลาประมาณกี่วันถึงได้รับวีซ่าครับ
   ขอบคุณครับ

Rattasart

สวัสดีครับ
  ผมยื่นวีแต่งอ่ะครับ ใช้เวลาทั้งหมดประมาณ60กว่าวันครับ
  อยากถามเพื่อนๆพี่ๆอีกทีว่าเราไม่ต้องยื่นตั๋วเครื่องบินกับประกันเดินทางใช่เปล่าครับ
  ยังไงผมจะได้ยื่นพรุ่งนี้เลย ไม่ง้านต้องรอ วันจันทร์หน้า

Rattasart

ใช้แค่พาสปอตกับบัตรประชาชนก้อพอเหรอครับ ^ ^

กิ๊ป

Quote from: Rattasart on June 28, 2012, 07:09:02 PM
   ขอบคุณครับ
Only Passport and waiting about 1 week kha:-)

Rattasart

ขอบคุณมากครับ

แล้วผมต้องเตรียมเอกสารอะไรไปที่สวิตอีกหรือเปล่าครับ

4854006204

ยินดีด้วยนะคะ..แต่ก็แอบอิจฉาจังเลย....แป้งยื่นมาตั้งแต่ 10 เมษา จนป่านนี้ยังไม่ได้ความคืบหน้าอะไรเลยค่ะ ทำท่าเหมือนจะเรียบร้อย แฟนได้จดหมายจ่ายตังเบ็ดเสร็จ จากวันนั้นจนวันนี้ยังไม่เกิดอะไรขึ้นเลยค่ะ 3เดือนละค่ะ จะผ่านไม่ผ่านก็น่าจะให้มันรู้ๆไปเลย อึดอัดมากกก ทำไรก็ไม่ได้ กับแฟนก็ทะเลาะกันจนจะฆ่ากันตายอยู่แล้วค่ะ ....