ปกติแล้การขอววีซ่าติดตามสามีต้องรอนานแค่ไหน,ถามผู้ที่มีประสบการณ์มาแล้วคะ

Previous topic - Next topic

Noonoo

ทุกข์ใจคะเพราะยื่นเรื่องไปมากกว่าสามเดือนแล้วแต่ยังไม่มีวี่แววเลย  ไม่รู้ขาดตกตรงไหนหรือเปล่าทางโน่นก็เฉย  ตัวแฟนเองก็ทรมานพอกันไปที่ออฟฟิสทีไรก็บอกว่าให้กลับไปรอ  เท่าที่อ่านในนี้ก็ไม่เจอว่าใครจะนานขนาดนี้  ได้โปรดตอบให้ด้วยนะคะเพราะเราสองคนไม่เป็นอันทำอะไรแล้ว  ตอนที่ยื่นเรื่องเสร็จทางสถานทูตก็บอกว่าประมาณ2เดือน  แต่นี่มันเลยเวลามาตั้งเดือนกว่าแล้ว

4854006204

สวัสดีค่ะ มาขอยกมือรออีกคนค่ะ ของแป้งก็รอนานเกิน2เดือนแล้วเหมือนกันค่ะ ยังไม่มีวี่แวว จนถึงวันนี้แฟนไปที่ออฟฟิสเค้าก็ขอเอกสารเพิ่มเป็นสัญญาเช่าอพาทเม้นต์ของแฟน ของเจ้าของตึก ของเพื่อนบ้าน .....เพื่อ? แล้วเวลาโทรไปถามเกือบทุกวันบอกว่ากำลังเดินเรื่องอยู่ แป้งส่งเมลล์ไปถามก็บอกว่าเดินเรื่องอยู่ จนเมื่อวาน เมลล์ตอบมาบอกว่ารอเอกสารจากแฟนแป้งอยู่เหมือนกันที่เค้าส่งมาให้ตอบกลับ ให้แป้งไปถามแฟนเองเองนู่น หนูก็เม้งใส่แฟนเลยค่ะ เ้ค้าบอกว่า ส่งเอกสารคืนไปให้นานแล้วแล้วก็จ่ายตังมาว่าเค้าไม่ให้ได้ไง พอวันนี้ไปออฟฟิสก็อย่างว่าค่ะขอเอกสารเพิ่ม ทีเวลาโทรถามก็ไม่รู้จักบอกตั้งนานว่าจะเอาอะไร บอกแต่เอกสารครบเดินเรื่องอยู่ ไม่คิดถึงคนที่เค้ารอมั่งนะ ทีเก็บตังนี่เร็วจริง ตรวจเอกสารแล้วเก็บตังไปแล้วไม่รู้หรือไงว่าขาดอะไร จะเอาอะไร แล้วนี่ก็ต้องรอไปพรุ่งนี้อีกครั้งค่ะ ไม่รู้ว่าจะออกมาแบบไหน ไม่รู้ว่าจะเรียบร้อยเลยไหมหรือต้องรอต่อไปอีก เพราะแฟนก็ลางานมาแล้ววันที่ 30 นี้ ตั้งใจว่าจะบินมาไทยและกลับไปสวิสพร้อมกันวันที่ 3 ไม่รู้ว่าจะซื้อตั๋วได้เมื่อไหร่ เกรงใจพี่เอเจ้นที่เค้าเช็คราคาตั๋วให้หลายรอบแล้วแต่ก็ยังไม่ได้ซื้อซักที เฮ้อ รอมา 3เดือนแล้วค่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้คุณ Noonoo นะคะ สู้ๆค่ะ

Noonoo

ทำไมไม่มีใครตอบให้เลยคะ :'(
วันนี้แฟนก็เข้าไปที่ออฟฟิสอีกครั้งหนึงคำตอบก็เหมือนเดิมคะ... อาทิตย์หน้า!!! นี่มันอาทิตย์หน้าครั้งที่4แล้วเหนื่อยมากเลยที่ต้องอยู่อย่างไม่มีความหวังแบบนี้  กรุณาตอบให้หน่อยคะ  อย่างน้อยก็จะได้รู้ว่ายังมีคนอื่นที่เป็นเหมือนอย่างเรา  ตอนนี้ท้อเหลือเกินพิมพ์ไปร้องไห้ไป.....สามเดือนกว่าแห่งการรอคอย  ใครก็ได้ช่วยให้ความกระจ่างดว้ยนะคะ  จะเป็นพระคุณอย่างสูงขอบคุณล่วงหน้าคะ

4854006204

วันนี้แฟนแป้งก็เข้าออฟฟิสไปถามแล้วก็ได้คำตอบเหมือนคุณNoonooค่ะ อาทิตย์หน้า!!! จะอีกกี่หน้าก็ไม่รู้ พอครบอังคารหน้าจริงๆก็ 3 เดือน ตามรอยคุณNoonooไปติดๆเลยค่ะ นาทีนี้แป้งตันมากค่ะ เอาเป็นว่าเข้าใจความรู้สึกคุณมากๆ แล้วก็เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ เรามารอเป็นเพื่อนกันนะคะ  ^^

Noonoo

ถอดใจแล้วคะคุณแป้ง
วันจันทร์นี้จะเข้าไปดูงานทำ  ไม่อยากรออีกแล้วอยู่เฉยๆแล้วเครียด  ทำใจจะไม่คิดมากหาอะไรทำดีกว่าอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด  ขอให้คุณแป้งและทุกคนที่กำลังรอมีข่าวดีเร็วๆนะคะ

4854006204

ใจเย็นๆนะคะ สู้ๆค่ะ แป้งก็ถอดใจไปหลายทีเหมือนกันค่ะ แต่พอตั้งหน้าหางานทำ เรื่องวีซ่ามันก็มารบกวนอยู่ เอาอีกสักตั้งค่ะ ยังไงก็ขอให้ได้ข่าวดีเร็วๆเหมือนกันนะคะ