หา Serviced apartment หรือบ้านเช่าระยะสั้นในเมือง Rüschlikon หรือ Zurich

Previous topic - Next topic

PPP

สวัสดีเจ้าของเว็บและรู้ร่วมใช้งานทุกคนค่ะ

อ่านกระทู้ที่ใคร ๆ ขอคำแนะนำหรือข้อมูลเรื่องที่พักแล้วแต่ยังไม่ตรงกับที่ดิฉันกำลังตามหาอยู่นัก  จึงขอตั้งกระทู้ใหม่นะคะ

สามีดิฉันต้องไปทำงานที่เมือง Rüschlikon 1 เดือน ช่วงระหว่างกลางเดือนกรกฎา ถึงกลางเดือนสิงหา ปีนี้   เรากำลังหาที่พักสำหรับ 3 คน คือพ่อแม่และลูกอายุ 3 ขวบ  ที่ทำอยู่คืออีเมล์ถามไปยังเอเจนซี่ในซูริคแล้ว  แต่อยากลองถามเพื่อน ๆ ในนี้ดูด้วยว่ามีใครทำที่พัก แบ่งห้องให้พัก หรือรู้จักใครทำที่พักที่เมือง Rüschlikon หรือเมืองใก้ล ๆ กันในระยะเดินทางไม่เกิน 45 นาทีบ้างมั้ยคะ   แม้แต่ในตัว Zurich ก็ได้ค่ะ แต่ต้องในโซนที่เดินทางไปถึงเมือง Rüschlikon ไม่นานนัก

ถ้าใครมีข้อมูลรบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

Jojo

สวัสดีค่ะ
ลองเซิร์ทหาคำว่า Ferienwohnung ดูนะคะ เผื่อจะเจอบางคนเค้าจะให้เช่าอพาร์ทเม้นระยะสั้น  ;D
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส