บัตรเครดิตสวิสต้องทำอย่างไร

Previous topic - Next topic

nui

สวัสดีค่ะ....
อยากจะรบกวนผู้รู้เรื่องการทำบัตรเครดิตในสวิสเราสามารถขอทำได้ไหมคะ
เพราะหลายอย่างที่นี่ต้องใช้บัตร และเท่าที่ทราบบัตรเครดิจจากบ้านเราไม่เป็นที่ยอมรับเท่าที่ควร
และต้องใช้เอกสารอย่างไรบ้างคะ
ไม่มีงานทำบัตรได้หรือเปล่า

ขอบคุณผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ

นุ้ยค่ะ

Jojo

สวัสดีค่ะ

หลักฐานการทำบัตรเครดิตก็มี สำเนาพาสเบ หรือซี หรือพาสสวิส ใบแสดงการเสียภาษีประจำปีค่ะ แต่ถ้ายังไม่ได้ทำงาน แล้วต้องการสมัครบัตรด้วยตนเองค่อนข้างยากค่ะ ให้สามีสมัครแล้วทำบัตรเสริมให้จะง่ายกว่าค่ะ
เคยสมัครด้วยตนเองแล้วก็ถูกปฏิเสธมาแล้ว อาจจะเป็นเพราะรายได้ต่อปียังน้อยไปมั๊งค่ะ แล้วก็มีบัตรเสริมที่สามีทำให้ไว้แล้วด้วย เค้าเลยไม่อยากจะอนุมัติบัตรให้อีก กลัวจะใช้จ่ายเกินรายได้ที่จะสามารถหามาใช้หนี้เค้าได้ 555 ไม่เหมือนเมืองไทยค่ะ คุณธนาคารต่าง ๆ อนุมัติบัตรกันเป็นว่าเล่น

ที่สวิสเท่าที่เคยเจอร้านค้าบางร้านไม่รับชำระด้วยบัตรเครดิตค่ะ ถึงจะเป็นบัตรของสวิสก็ตาม เค้าจะรับพวกบัตรเดบิทซะมากกว่า รูดปุ๊บตัดเงินปั๊บนะคะ  ;D
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส