รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ เรื่องการติดต่อรับวีซ่า เราจะทราบได้ไงอ่ะคับว่าเราสามารถเข้

Previous topic - Next topic

Wara

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ เรื่องการติดต่อรับวีซ่า เราจะทราบได้ไงอ่ะคับว่าเราสามารถเข้าไปรับวีซ่าได้

คือผมได้ยื่นขอวีซ่ากับสถานทูตเรียบร้อยแร้วอ่ะคับ เจ้าหน้าที่ทางสถานทูตบอกว่าจะได้รับวีซ่าอย่างน้อย 2 อาทิตย์ บอกแค่นี้แร้วก้อแค่บอกว่าให้เอาหนังสือเดินทางไปรับ....

แล้วยังงี้้ผมจะทราบได้ยังไงครับว่าวีซ่าได้รับหรือยัง ??
รบกวนหน่อยนะครับบบบบบ คือยื่นขอวีซ่าพำนักเกิน 90 วัน ไม่ได้ยื่นขอกับ TLS เลยไม่ทราบว่าจะติดตามเรื่องได้อย่างไรว่าได้วีซ่าแล้วหรือยังครับบบ

ขอบคุณครับบบบ

กิ๊ป

สวัสดีคุณ wara
               ถ้าในกรณีของคุณก็ต้องรอจนครบ 2 อาทิตย์ ตามเจ้าหน้าที่ได้บอกไว้ค่ะ และหลังจากที่ครบ 2 อาทิตย์ถ้าไม่ติดวันหยุด คุณก็นำหนังสือเดินทางของคุณไปที่ช่องที่คุณได้ยื่นวีซ่าค่ะและก็บอกเจ้าหน้าที่ว่ามาฟังผลวีซ่าคุณเจ้าหน้าที่ก็จะรับหนังสือเดินทางของคุณไปเช็คค่ะก็จะทราบผลค่ะ..โชคดีค่ะ :)

Wara

ขอบคุณ คุณกิ๊ฟมากนะครับบ

วันจันทร์นี้ก้อครบ15วันแร้ววครับบ ผมจะเข้าไปติดต่อที่สถานทูตแร้วบอกว่ามาฟังผลวีซ่าได้เลยใช่ไหม๊ครับ
แร้ววเด๋ววันจันทร์จะมาบอกข่าวดีนะครับบบ 5555

สาทุ สาทุ

noi_geneve

เอ่อ น้องคะ วันจันทร์มันวันหยุดไม่ใช่หรือคะ พี่ว่าน่าจะเป็นวันวิสาขบูชา สถานทูตไม่ปิดหรือคะ
หรือพี่เชยเนี่ย

Wara

Quote from: noi_geneve on June 02, 2012, 07:07:27 PM
เอ่อ น้องคะ วันจันทร์มันวันหยุดไม่ใช่หรือคะ พี่ว่าน่าจะเป็นวันวิสาขบูชา สถานทูตไม่ปิดหรือคะ
หรือพี่เชยเนี่ย

K'noi_geneva ปิดคับบผมลืมมมต้องไปวันอังคารแทนน ส่วนวัดจันทร์คงต้องสวดมนต์ทำบุญขอให้ทุกอย่างเรียบร้อยย

:)