ืีัnuy

Previous topic - Next topic

nuy_31

ยื่นเรื่องวีช่าติดตามสามีรอ2เดือนแล้วยังไม่มีเอกสารส่งมาที่ห้องแฟนเลย ครั้งแรกเอกสารส่งม่ที่ห้องแฟน แฟนก็ส่งเอกสารกลับไป 3 ใบ รออีกสามอาทิตย์มีใบส่งมาห้องแฟนขาดเอกสารอีกใบแฟนส่งไปอีก 1 ใบส่งไปเมื่อวานนี้ รอวีช่าอีกกี่อาทิตย์บอกหน่อย :-[ ???

4854006204

รอพี่ๆที่รู้เค้ามาตอบละกันนะ แป้งก็รอจดหมายที่เค้าจะส่งให้แฟนเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้ได้ไวๆนะคะ....*-*

กิ๊ป

สวัสดีค่ะ
ถ้ารอวีซ่าจนครบกำหนดตามที่สถานทูตบอกไว้ประมาณ2เดือน ก็ให้สามี/แฟนโทรไปสอบถามที่ ต.ม.ประจำคันโตนเลยค่ะ เพราะเคยทำมาแล้วตอนรอวีซ่าติดตามมารดาของลูกสาวค่ะ..พอครบกำหนด2เดือนก็โทรถามผลวีซ่าที่ต.ม.ที่เบิร์นค่ะ(อยู่คันโตนเบิร์น)ก็ให้รายละเอียดเกี่ยวกับชื่อ-นามสกุล /วัน.เดือน.ปีเกิด/หมายเลชหนีงสือเดินทางของผู้ยื่นขอวีซ่านะค่ะก็ได้รับคำตอบว่าวีซ่าผ่านและก็บอกอีกว่าให้นำหนังสือเดินทางไปรับวีซ่าได้เลยเพราะทางตม.ที่สวิสส่งเรื่องไปที่สถานทูตสวิสประจำประเทศไทยประมาณอาทิตย์กว่าๆปล้วไปรับได้เลย ที่เล่านี้ก็ประมาณนี้ค่ะเมื่อเดือนสิงหาคมปีที่แล้ว.... :)

4854006204

คุณกิ๊ป ก็อยู่ เบิร์นเหรอคะ แฟนแป้งก็อยู่เบิร์นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก็ตั้งตารออยู่เหมือนกันค่ะ เฮ้อ เครียด

nuy_31

นุ้ยอยู่  เมืองบือลัค  ใครอยู่เมืองนี้บ้างค่ะ

กิ๊ป

สวัสดีค่ะ
@คุณแป้ง ..ใช้ค่ะอยู่คันโตนเบิร์น แต่ไม่ได้อยู่ในเมืองนะค่ะ อยู่แถว Worb ค่ะ ห่างจาก Bern 10KM.ค่ะ และคุณแป้งอยู่ส่วนใหนของ Bern ค่ะ
@คุณนุ้ย อยู่ บือลัค คันโตนซูริคค่ะ ถ้าจะโทรสอบถามปลวีซ่าก็ให้แฟนคุณนุ้ยโทยไปที่ ตม.ของคันโตนซูริคเลยค่ะ

4854006204

แฟนแป้งอยู่ในเมืองเลยค่ะ ^^ เค้าทำงานที่ Coop ในเบิร์นเลยค่ะ ^^

nuy_31

แป้งได้วีช่าหรือยัง นุ้ยมีเอกสารส่งมาที่ห้องแฟนแล้วนะไม่รู้ไห้ไปเอาวีช่าไหม ชื่อนุ้ย กับลูกสาว  วันจันทร์นุ้ยจะไปสถานฑูตดูว่ามีไหม   ขอแป้งได้วีช่าเร็วๆนะจะได้ไปสวิตพร้อมกัน

กิ๊ป

สวัสดีค่ะ
แฟนคุณนุ้นได้เอกสารตัวนี้มาไชมั้ยค่ะ Einreiseerlaunis ก็หมายความว่าคุณนุ้ยได้วีซ่าแล้วค่ะวันจันทร์ก็นำหนังสือเดินทางไปรับวีซ่าได้เลยค่ะ

4854006204

ของแป้งยังเงียบสนิทอยู่เลยอะนุ้ย ดีใจด้วยนะ ถ้าแป้งได้เร็วๆก็จะดีมากๆเลยจะได้ไปพร้อมกันเน๊าะ

4854006204

วันนี้แฟนแป้งได้จดหมายให้ไปจ่ายเงิน 14 Fr. ค่ะ มันใช่จดหมายที่แปลว่าออกวีซ่าให้แป้งแล้วหรือเปล่าค่ะ (ที่จริงมีจดหมายมาตั้งแต่วันที่ 4 พ.ค. แล้ว แต่จดหมายมันตีกลับแฟนแป้งเลยไม่ได้รับ ที่รู้ก็เพราะบังคับให้เค้าโทรไปถามมาเมื่อวันศุกร์ที่แล้วค่ะ เซ็งคุณแฟนมากๆเลย ไม่งั้นคงรู้เรื่องไปนานแล้ว)

กิ๊ป

Quote from: 4854006204 on May 29, 2012, 09:59:43 PM
วันนี้แฟนแป้งได้จดหมายให้ไปจ่ายเงิน 14 Fr. ค่ะ มันใช่จดหมายที่แปลว่าออกวีซ่าให้แป้งแล้วหรือเปล่าค่ะ (ที่จริงมีจดหมายมาตั้งแต่วันที่ 4 พ.ค. แล้ว แต่จดหมายมันตีกลับแฟนแป้งเลยไม่ได้รับ ที่รู้ก็เพราะบังคับให้เค้าโทรไปถามมาเมื่อวันศุกร์ที่แล้วค่ะ เซ็งคุณแฟนมากๆเลย ไม่งั้นคงรู้เรื่องไปนานแล้ว)
ทำไมจ่ายถูกจังแค่ 14 CHF ปกติจ่ายกันเกือบ 100 CHF หลังจากนั้นก็ได้ใบ Einreiseerlaubnis ค่ะ

4854006204

ก็เพราะว่ามันไม่ใช่ใบ  Einreiseerlaubnis ค่ะ เป็นเหมือนใบทะเบียนบ้านอะไรเนี่ยแหละค่ะ เข้าสู่สภาวะ รอคอยอีกครั้งค่ะ เฮ้ออออ

nuy_31