มีใครรู้จักที่นี้บาง หรือ มีคนไทยอยที่เมืองนี้ไหมHungerbühl 9b 8599 Salmsach

Previous topic - Next topic

Ben

Bötsch Ralph

Vegetables and fruits

Gemüsebau

Hungerbühl 9b
8599 Salmsach
Phone:    071 463 55 61
Priv.

Phone:    071 463 68 85
คนไทยเยอะจ้า

Wara

คุณBen คือผมจะไปฝึกงานที่นี้อ่คับบบ

ผมดูจากแผนที่แร้ววงง ว่าเค้าแบ่งรัฐแบ่งเมืองกันอย่างไรคับบบ

spa

สวัสดีค่ะคุณ wara
ถ้าคุณดูในแผนที่จะเห็นว่า Salmsach นั้นอยู่เกือบถึง Boden See ซื่งเป็นเขตแดนกั้นระหว่าง เยอรมัน และ Liechtenstein ลิกเทนสไตร์ ห่างจาก​ซูริคประมาณ 60 กม. กว่า
Salmsach อยู่ ในคันโตน ทัวร์ก้าว (TG)

Kanton (คันโตน) ถ้าให้เข้าใจง่ายๆคือจังหวัดดังนั้นจังหวัดที่อยู่คือ ทัวร์ก้าว
Salmsach เป็น Gemeide (อำเภอ หรือหมู่บ้าน) ค่ะ

สปาร์

Wara

Quote from: spa on June 02, 2012, 03:57:05 PM
ถ้าคุณดูในแผนที่จะเห็นว่า Salmsach นั้นอยู่เกือบถึง Boden See ซื่งเป็นเขตแดนกั้นระหว่าง เยอรมัน และ Liechtenstein ลิกเทนสไตร์ ห่างจาก​ซูริคประมาณ 60 กม. กว่า
Salmsach อยู่ ในคันโตน ทัวร์ก้าว (TG)

Kanton (คันโตน) ถ้าให้เข้าใจง่ายๆคือจังหวัดดังนั้นจังหวัดที่อยู่คือ ทัวร์ก้าว
Salmsach เป็น Gemeide (อำเภอ หรือหมู่บ้าน) ค่ะ

Thank you คับคุณสปาคือSalmsach เป็นชื่ออำเภอหรือหมู่บ้านที่อยู่ในจังหวัด คันโตนทัวร์ก้าววใช่ไหม๊คับบ
ขอบคุณนะคับบบ ไม่ทราบว่าคุนสปาิยู่ที่เมืองไทยหรออยูที่สวิสคับบ
ถ้าไม่เป็นการรบกวนข้อเมลหรืเฟสไว้ติดต่อหน่อยได้ไหมคับบ คือผมกำลังจัเดินทางไปฝึกงานอ่ะคับย พูดเยอรมันไม่ได้ อังกิตก้อมวยวัดอ่ะคับบ
:) :D. Kind regards
Wara

spa

Quote from: spa on June 02, 2012, 03:57:05 PM

สปาร์
ใช่ค่ะ
อยู่คันโตน อารเการ์ ค่ะหมู่บ้าน Abwil AG  หมู่บ้านที่พี่อยู่ใกล้กับ Zug, Zürich, Luzern เสียอย่างเดียวการเดินทางไม่ค่อยสะดวกต้องขับรถอย่างเดียวส่วน คุณ wara อยู่ไกลกันมากค่ะแต่คุณ wara จะได้เที่ยวแถบเยอรมัน ออสเตรีย และ ลิกเทนสไตร์ สะดวกมากเลยนะคะแถบนั้นสวยมากค่ะขอวีซ่าเชงเก้นมาเผื่อก็ดีนะคะจะได้เข้าออกสะดวก

facebook พิมพ์ สปาร์ แซ่อุ่ย เลอย์เฟอร์ จะตอบรับค่ะ
เดินทางปลอดภัยนะคะ
สปาร์